·.·゙☆Fairy Tail FanClub☆゙·.·
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รวมพลคนรักFairy tail แห่งประเทศไทย!

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
mylove
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 15

อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ   อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ EmptySun Oct 09, 2011 4:45 pm

ใครที่มีเว็บมา ทิ้ง ตั้งไว้หน่อยนะ ทีมงานก็ได้ช่วยจัดหาให้หน่อย
ขึ้นไปข้างบน Go down
pat39
นักเวทธรรมดา
pat39

ภารกิจ : 444
: 28

อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ   อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ EmptyMon Oct 10, 2011 7:57 am

อยากเหมือนกัน
chewalia
chewalia

ภารกิจ : 358
: 27

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ   อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ EmptyTue Oct 11, 2011 12:58 pm

พากษ์ไทย รูสึกว่าอีกนานละครับเพราะในประเทศไทยเขาเพิ่งเอามาฉายให้ชมครับ
(ได้ข่าวเเว่วๆมาว่าทางโรสมีเดียได้ทำลิขสิทธิ์มาถึงตอนที่ 48 ครับ จบซีซั่น1พอดี คงจะรอโอกาศ(คงรอให้ญี่ปุ่นฉายให้จบครบถ้วนบริบูรณ์ก่อนถึงจะทำสัญญาซื้อลิขสิทธิ์ ซี่ซั่น 2 - จบครับ) หลังจากดูตารางตอนอนิเมะของเเฟรี่เทลเเล้ว
รู้สึกว่าเเฟรี่เทลที่ฉายอยู่ที่ญี่ปุ่น เพิ่งถึงตอน 102-103ครับ
(ข้อมูล วิกิพิเดียชื่อตอนในอนิเมะเเฟรี่เทล วันที่ 11/10/2554)
ข้อมูลทั้งหมดนี้ข้อเท็จจริงอยู่ที่วิกิพีเดีย เเฟรี่เทลครับ ส่วนเรื่องที่โรสทำสัญญาลิขสิทธิ์เเฟรี่เทลนั่น ดูได้จาก
วิกิพีเดียเช่นกันหาเอาหน่อยนะครับตรง
แฟรี่เทล ฉบับอะนิเมะแฟรี่เทล ฉบับอะนิเมะ ในประเทศญี่ปุ่น ผลิตโดย Satelight และ A-1 Pictures ออกอากาศทางช่อง ทีวีโตเกียว ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2552 - ปัจจุบัน และในประเทศไทย ได้ลิขสิทธิ์โดย โรส มีเดีย แอนด์ เอ็นเตอร์เทนเมนท์ โดยผลิตออกมาในรูปแบบ VCD , DVD ปัจจุบันได้มีการเตรียมออกอากาศทางช่อง โมเดิร์นไนน์ทีวี
นะครับ บางส่วนที่เอามาก็เป็นข่าววงในครับ
chewalia
chewalia

ภารกิจ : 358
: 27

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ   อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ EmptyTue Oct 11, 2011 12:59 pm

มีข้อสงสัยอีกก็มาถามได้นะครับ

อยากดูแฟรี่เทล49-จบ (พากไทย) อ่ะค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» reborn 164 พากไทย และอีกเยอะ