·.·゙☆Fairy Tail FanClub☆゙·.·
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รวมพลคนรักFairy tail แห่งประเทศไทย!

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

จอมเวทย์ฝึกหัดมาเเนะนำตัวครับ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
chewalia
นักเวทธรรมดา
นักเวทธรรมดา
chewalia

ภารกิจ : 358
: 27

จอมเวทย์ฝึกหัดมาเเนะนำตัวครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: จอมเวทย์ฝึกหัดมาเเนะนำตัวครับ   จอมเวทย์ฝึกหัดมาเเนะนำตัวครับ EmptyTue Oct 11, 2011 12:11 pm

ชื่อ เชวาเรีย เดอ เบอร์มองค์ เรียกสั้นๆ เชวาเรีย ก็ได้
เชื้อสาย/ สถานะภาพทางเลือด เลือดผสม ระหว่าง ผู้วิเศษกับคนธรรมดา ที่พวกเลือกบริสุทธิ์(คนที่เกิดจากผู้วิเศษกับผู้วิเศษ)
หลายๆคนมักจะเหยียดหยามว่า
เป็น พวกเลือดสีโคลน
สถานะภาพปัจจุบัน เป็นผู้ที่ฝึกใช้เวทย์มนต์ระดับเริ่มต้น(อย่ารังเเกเรานะ)
สายเวทย์มนต์ที่ใช้ น้ามเเข็ง(พิมพ์ปกติไม่ได้ไม้โทไม่ติด) เเละ เวทย์มนต์ของผู้วิเศษ(จำเป็นต้องใช้ไม้กายสิทธิ์ในการเสก)
ไม้กายสิทธิ์ ไม้ฮอลลี่เเกนขนหางนกฟีนิกซ์
อายุ 14 ปี (พระเจ้า!!ยังเด็กอยู่เเล้วจะทำภารกิจของกิลล์ไหวหรือนี่)
ที่อยู่ PHETCHABURI บ้านที่อบอุ่น
กิลล์ กำลังจะเข้าเเฟรี่เทล เหตุผล นิยมชมชอบอยู่เเล้วล่ะ พวกเเฟรี่เทลนี่!!!!!
ยศ ไม่มี
ความใฝ่ฝัน,ความหวัง,อยากเป็น จอมเวทย์ระดับ ss class
ขึ้นไปข้างบน Go down

จอมเวทย์ฝึกหัดมาเเนะนำตัวครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1