·.·゙☆Fairy Tail FanClub☆゙·.·
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รวมพลคนรักFairy tail แห่งประเทศไทย!

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เเบบทดสอบความฉลาดครับ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin

ภารกิจ : 229
: 26

เเบบทดสอบความฉลาดครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เเบบทดสอบความฉลาดครับ   เเบบทดสอบความฉลาดครับ EmptyTue Nov 24, 2009 3:46 pm

ใครตอบได้หมดเนี่ยสุดยอดเลยฮะ

คำถาม แรก

คณิตศาสตร์แสนซน หมายเหตุ: กรุณาใช้สมองคิด

อย่าทด หรือกดเครื่องคิดเลขล่ะ ตั้งด้วย 1000 บวก 40 เข้าไป

จากนั้นบวก ด้วย 1000 อีกที แล้วก็บวกด้วย 30

แล้วบวกด้วย 1000 แล้วบวก 20 จากนั้น บวก 1000 อีกที

แล้วก็บวก 10

คำตอบคือ ?

ได้ 5000 หรือ? คำตอบที่ถูกคือ 4100 ไม่เชื่อเหรอ

ลองกดเครื่องคิดเลขดู สิ ดูท่าวันนี้ไม่ใช่วันของคุณแหงๆ

คำถามข้อที่สอง

คุณเข้าร่วมในการแข่งขัน

คุณแซงคนที่ สอง

ตำแหน่งของคุณตอนนี้คือ?

คำตอบ

ถ้าคุณตอบว่าคุณอยู่ อันดับแรก คุณผิดอย่างแรง!

ถ้าคุณแซงคนที่สอง คุณก็อยู่ในอันดับของ เขา

คุณก็อยู่ที่สองสิ! ทิ้งสมองไว้ที่บ้านหรือจ๊ะ?

คำถามข้อที่สาม

ถ้าคุณแซง คนสุดท้ายล่ะ

คุณจะอยู่ในลำดับที่เท่าไหร่?

คำตอบ

ถ้า คุณตอบว่าอยู่อันดับรองโหล่ คุณก็ผิดละ

อีกทีนึง บอกหน่อย

คุณ จะแซงคนสุดท้ายได้ยังไง?

คายปัญญาทิ้งไปหมดแล้วฤๅ?

มาถึงคำถามข้อสุดท้ายแล้วมั้ง ใช่มะ?

พ่อของ Mary มีลูกสาว 5 คน: 1. Nana, 2. Nene, 3.Nini, 4. Nono.

คนสุดท้องชื่อว่าอะไร?

คำตอบ

Nunu?

ไม่ มันผิดแน่ๆ คนสุดท้ายชื่อ Mary สิ

ลอง กลับไปอ่านคำถามอีกครั้ง

Spoiler:
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://fairytailtfcb.thai-forum.net
okloxp
คนธรรมดา
คนธรรมดา
okloxp

ภารกิจ : 35
: 29

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เเบบทดสอบความฉลาดครับ   เเบบทดสอบความฉลาดครับ EmptyTue Dec 29, 2009 1:55 pm

ตอบได้แต่ข้อแรก (=.,= )

แค้นข้อ 2 กับ 3 จริงๆ ว่าซะเจ็บ ซี้ดดด (//วิ่งไปฆ่าคนคิด)
http://my.dek-d.com/okloxp/
ECSTASY
คนธรรมดา
คนธรรมดา
ECSTASY

ภารกิจ : 48
: 28

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เเบบทดสอบความฉลาดครับ   เเบบทดสอบความฉลาดครับ EmptyMon Mar 08, 2010 11:51 pm

ถูกหมด ๆ (เพราะเคยเจอแล้ว)
^^
อิอิ
EvEFii
เริ่มใช้เวทได้
เริ่มใช้เวทได้
EvEFii

ภารกิจ : 130
: 26

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เเบบทดสอบความฉลาดครับ   เเบบทดสอบความฉลาดครับ EmptyTue Oct 04, 2011 2:39 pm

ดีใจจัง ตอบถูกหมดเลย (แอบอ่านเฉลย)

เเบบทดสอบความฉลาดครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1