·.·゙☆Fairy Tail FanClub☆゙·.·
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รวมพลคนรักFairy tail แห่งประเทศไทย!

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

แบบทดสอบความฉลาด 2 ครับ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin

ภารกิจ : 229
: 26

แบบทดสอบความฉลาด 2  ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แบบทดสอบความฉลาด 2 ครับ   แบบทดสอบความฉลาด 2  ครับ EmptyTue Nov 24, 2009 3:55 pm

1. มีแอปเปิล 5 ผลในตะกร้า และมีคน 5 คนในห้อง คุณจะแจกแอปเปิลให้คนในห้องได้อย่างไรโดยให้เหลือแอปเปิล 1 ผล?
2. คุณขุดดินเป็นหลุมกว้างขนาด 1x1x1 เมตร อยากทราบว่ามีดินอยู่ในนั้นกี่ลูกบาศก์เมตร?
3. บอลเหล็กวิ่งทะลุน้ำที่อุณหภูมิไหนได้ดีกว่ากัน ระหว่าง 25 องศา กับ -10 องศา?
4.
มีเรือลำหนึ่งอยู่ในทะเล ข้างเรือมีบันไดเชือกแขวนอยู่
โดยแขวนให้ปลายเชือกแตะน้ำทะเลพอดี แต่ละปล้องของบันไดเชือกห่างกัน 1 เมตร
ถ้าน้ำทะเลค่อยๆ สูงขึ้น 50cm ทุกๆ 1 ชั่วโมง อยากทราบว่าเมื่อเวลาผ่านไป
6 ชั่วโมง บันไดเชือกจะหายไปกี่ปล้อง?
5.มีชายคนหนึ่งใส่ชุดสีดำทั้งตัวกำลังข้ามถนน และอยู่ดีๆ มีรถสีดำวิ่งมาหาเขาด้วยความเร็วสูง
โดยไม่ได้เปิดไฟใดๆ เลย และเบรคหยุดตรงหน้าเขาพอดี อยากทราบว่ารถคันนั้นรู้ได้อย่างไรว่ามีคนเดิน
ข้ามถนนอยู่?
6. ถ้ารองประธานาธิบดีเสียชีวิตลง ใครจะได้ขึ้นเป็นประธานาธิบดี?
7. พ่อของลีมีลูกสี่คน สามคนชื่อ Lo, Lu, La อยากทราบว่าคนที่สี่ชื่ออะไร?

พร้อมจะดู เฉลยยัง ถ้าพร้อมเเล้วไปดูกันเรยยย

v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
vv
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v

คำตอบ

1. แจกทุกคน ยกเว้นตัวคุณเอง
2. ไม่มีเลย เพราะขุดดินออกไปหมดแล้ว
3. 25 องศา เพราะน้ำ -10 องศาเป็นน้ำแข็ง
4. ไม่หายไปเลย เพราะเรือก็ลอยขึ้นตามน้ำ
5. เพราะเป็นกลางวัน
6. ประธานาธิบดีคนเดิม เพราะเค้าไม่ได้เสียชีวิตซะหน่อย
7. ลี
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://fairytailtfcb.thai-forum.net
okloxp
คนธรรมดา
คนธรรมดา
okloxp

ภารกิจ : 35
: 29

แบบทดสอบความฉลาด 2  ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบทดสอบความฉลาด 2 ครับ   แบบทดสอบความฉลาด 2  ครับ EmptyTue Dec 29, 2009 1:51 pm

เกือบถูกหมดแล้ว ถ้าไม่ติดตรงข้อ 7. (ฮา)

วิธีคิดมันยังไงล่ะนั่น?
http://my.dek-d.com/okloxp/
ECSTASY
คนธรรมดา
คนธรรมดา
ECSTASY

ภารกิจ : 48
: 28

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบทดสอบความฉลาด 2 ครับ   แบบทดสอบความฉลาด 2  ครับ EmptyMon Mar 08, 2010 11:47 pm

T_T
ติดข้อ 2 ข้อเดียวเอง
><"
EvEFii
เริ่มใช้เวทได้
เริ่มใช้เวทได้
EvEFii

ภารกิจ : 130
: 26

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบทดสอบความฉลาด 2 ครับ   แบบทดสอบความฉลาด 2  ครับ EmptyTue Oct 04, 2011 2:41 pm

ติดข้อ 4 อ่ะนะ
chewalia
นักเวทธรรมดา
นักเวทธรรมดา
chewalia

ภารกิจ : 358
: 27

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบทดสอบความฉลาด 2 ครับ   แบบทดสอบความฉลาด 2  ครับ EmptyTue Oct 11, 2011 12:30 pm

ติดตรง เรือนะ กับ ดิน สุดยอดเลยละคิดได้ยังไง ทำเอาเรางงเลยสองข้อนั้นนะ
ข้อเรือเราตอบว่า 5 ปล้อง(ลืมคิดว่าเรือลอยนำอยู่)
ข้อดินเราตอบโดยคิดจากสูตรก็คือ กว้างคูณยาวคูณสูงได้ 1 ลูกบาศก์เมตร(ลืมคิดอีกเช่นกันว่าตักดินออกไปหมดเเล้ว!!)

แบบทดสอบความฉลาด 2 ครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ