·.·゙☆Fairy Tail FanClub☆゙·.·
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รวมพลคนรักFairy tail แห่งประเทศไทย!

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)

Go down 
captainbaby
Temolo
_*Killer~P*_
Neszuza
BasIlIsK
hurnza
pamogrey
Stickcandyz
i_cing
Gray_Ice Make
Fuse
viruslala
usmons
Tamious
KaTeKyou
~Seek_O.G.~
BAMbieZ
Admin
22 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin

ภารกิจ : 229
: 26

ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptySat Nov 14, 2009 3:32 pm

เอาคราวๆนะครับ
สมาชิกของแฟรี่เทล

นัตสึ ดรากูนีล
เด็กหนุ่มนิสัยใจกล้าบ้าบิ่น เขากำลังตามหาอิกนีล มังกรที่เก็บเขามาเลี้ยงตั้งแต่เด็ก ความสามารถด้านเวทมนตร์ของนัตสึ คือเวทย์สายอัคคี ด้วยความสามารถนี้เองทำให้มีเขามีฉายาว่า “ซาลามันเดอร์” จอมเวทสุดแสนดังกระฉ่อนของกิลด์แฟรี่เทล แต่นัตสึก็มีจุดอ่อนอย่างหนึ่ง คือ โรคแพ้พาหนะทุกชนิด ชื่อของนัตสึ แปลว่า ฤดูร้อน ซึ่งผู้แต่งตั้งชื่อตัวละครตัวนี้ตามฤดูกาล เช่นเดียวกับ ฮารุ (ฤดูใบไม้ผลิ) จากเรื่องเรฟ

ลูซี่ ฮาร์ทฟิเลีย
สาวน้อยอกตู้ม ผู้ที่ออกเดินทางหวังจะเป็นผู้ใช้เวทแห่งกิลด์แฟรี่เทล ผู้โด่งดัง เธอได้รับการช่วยเหลือจากนัตสึ จนกระทั่งได้เป็นสมาชิกคนหนึ่งของแฟรี่เทล เธอมีความสามารถในการอัญเชิญเทพแห่งดวงดาว โดยการใช้กุญแจประตูแห่งดวงดาว

แฮปปี้
แมวพูดได้ บินได้ของนัตสึ ดูท่าทางหัวดีกว่าเจ้านายตัวเองอีก

เกรย์ ฟูลบัสเตอร์
ผู้ใช้เวทสายน้ำแข็ง สามารถหลอมน้ำแข็งเป็นรูปร่าง (Ice Make) โจมตีคู่ต่อสู้ได้ เขาเป็นลูกศิษย์ของอุล มักไม่ค่อยชอบใส่เสื้อ ไม่ถูกกับนัตสึเอามากๆ แต่ทั้งสองกลับร่วมภารกิจกันบ่อย

เอลซ่า สการ์เล็ต
จอมเวทสาวสวมชุดเกราะ หนึ่งในสี่จอมเวทระดับ S Class ฉายา เอลซ่าแห่งไททาเนีย เธอคือนักเวทสุดแกร่งแห่งกิลล์อันดับที่สี่ และเป็นนักสู้หญิงที่แกร่งมากด้วยในกิลล์แฟรี่เทล ซึ่งชุดเกราะของเธอสามารถเปลี่ยนรูปร่างได้ เป็นคนนิสัยจริงจัง เข้มงวด เวลาเธอโกรธนั้น น่ากลัวทีเดียว แต่ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดๆก็ตามเธอก็มีความไร้เดียงสาอยู่บ้าง

พลู
สุนัขรูปร่างประหลาดที่ลูซี่เป็นคนอันเชิญมา และกลายเป็นสัตว์เลี้ยงประจำตัวเธอ เป็นตัวเดียวกับ พลู ในเรื่องเรฟ

มาคาลอฟ
หัวหน้าใหญ่ของกิลล์แฟรี่เทล เป็นจอมเวทผู้แกร่งที่สุดในกิลล์แฟรี่เทล (ถึงจะไม่ถูกจัดในอันดับก็เหอะนะ แต่น่าจะเก่งที่สุดก็ว่าได้....) และเป็นหนึ่งใน 10 จอมเวทผู้ยิ่งใหญ่ เป็นชายแก่สูงอายุวัย 88 ปี ถึงจะรูปร่างเล็ก แต่ก็เป็นที่นับถือของคนในกิลด์ มีนิสัยใจเย็น ออกลามกนิดๆ ดูจะไม่แคร์พวกพวกสภาจอมเวทซักเท่าไหร่ (ทั้งๆที่ตัวเองเป็นสมาชิกคนหนึ่งในสภา) สามารถใช้เวทขยายร่างให้เป็นยักษ์ สามารถใช้เวทดิน น้ำ ลม ไฟ และเวทจักรวาลได้อีกเช่นกัน

มิร่าเจน
สาวเสิร์ฟแสนสวยเซ็กซี่ ออกเปิ่นนิดๆ เป็นที่ชื่นชอบของหนุ่มๆในกิลด์ ถนัดใช้เวทแปลงร่าง ปัจจุบันวางมือจากการทำภารกิจในฐานะจอมเวทของกิลด์แล้ว

มาคาโอ คอนวอลท์
จอมเวทวัยกลางคน มีความสามารถในการปลอมตัว มีลูกชายอยู่คน ชื่อ โรเมโอ เป็นผู้ใช้เพอร์เพิลแฟลย์ คือ เป็นไฟที่ลมและน้ำไม่สามารถดับได้
เอลฟ์แมน
หนึ่งในจอมเวทคนหนึ่งในแฟรี่เทล ได้รับฉายาว่า แขนปีศาจ เอลฟ์แมน มีความสามารถในการใช้เวท "Take Over" เข้ากับแขนขวาอันทรงพลัง ล้มศัตรูมานักต่อนัก เขาเป็นน้องชายของมิร่าเจน มองภายนอกเหมือนเป็นคนหน้ากลัว แต่จริงเป็นคนที่มีจิตใจดีมาก

ลิซาน่า
เป็นน้องสาวของมิร่าเจน และ เอลฟ์แมน ความสามารถไม่ปรากฏ

โลกิ หรือชื่อจริงคือเลโอ
จอมเวทหนุ่มเจ้าเสน่ห์ บ้าผู้หญิง มีแหวนเวทมนตร์เป็นอาวุธ ถนัดการต่อสู้มือเปล่า มักมีอัคติกับผู้ใช้เวทอันเชิญเทพแห่งดวงดาว เช่นลูซี่

คาน่า เอลเบโรน่า
หรือ คาน่า อัลเวโรน่า จอมเวทสาวอารมณ์ร้อน ขี้เหล้าสุดๆ มีความสามารถในการใช้การ์ดเวทมนตร์

มิสกัน
หนึ่งในสี่จอมเวทระดับ S Class จอมเวทที่แกร่งที่สุดหนึ่งในสามของแฟรี่เทล มีความสามารถในการใช้เวทนิทรา (แต่ใช้ไม่ได้ผลกับมาคาลอฟ) เขาปิดบังหน้าตาอยู่ใต้ผ้าคลุมตลอดเวลา และเขาเองก็เป็นคนทำลายหน่วยย่อยของกิลล์แฟนธ่อม ลอล์จนหมดสิ้น

ลักซัส เดรเยอร์
หนึ่งในสี่จอมเวทระดับ S Class จอมเวทที่แกร่งที่สุดหนึ่งในสามของในแฟรี่เทล เป็นผู้ใช้เวทสายฟ้า อยู่แฟรี่เทลมาตั้งแต่ยังเด็ก เป็นหลานแท้ๆของมาคาลอฟ เขามักอ้างว่าตนเป็นจอมเวทที่แกร่งที่สุดในแฟรี่เทล จึงมักชอกดูถูกคนที่อ่อนแอกว่าตน มักใส่หูฟังเพลงพร้อมเครื่องเล่นmp3ตลอดเวลา และแผลบนใบหน้าเขานั้นน่าจะเป็นสาเหตุของนิสัยเสียของเขานั้นเอง แต่จะเป็นไรนั้น....ยังไม่สามารถบอกได้

กิลดาร์ซ
หนึ่งในสี่จอมเวทระดับ S Class จอมเวทที่แกร่งที่สุดหนึ่งในสามของแฟรี่เทลอันดับสามในแฟรี่เทล ข้อมูลอื่นๆยังไม่มีเด้อ....
เรวี่ แมคการ์เดน

จอมเวทสาวคนหนึ่งในทีมชาโดว์ เกียร์ มีความสามารถในการโจมตีคู่ต่อสู้ด้วยเวทคำพูดที่แปลงออกมาเป็นวัตถุ (Solid Script) ซึ่ง เรวี่,เจ็ต และ ดรอย เป็นเพื่อนกันตั้งแต่ยังเด็ก

เจ็ต
จอมเวทในทีมชาโดว์ เกียร์ เป็นผู้ใช้เวทไฮสปีด เร่งความเร็วของตัวเอง ทำให้เขาเป็นจอมเวทที่เร็วที่สุดในกิลด์

ดรอย
จอมเวทในทีมชาโดว์ เกียร์ สามารถใช้เวทควบคุมพืชในการโจมตี เขาเก็บเม็ดพืชที่ Live Coal ซึ่งเขาสวมมันตลอดเวลา

รีดัส โจเนอร์
จอมเวทตัวบิ๊กร่างกลม มีความสามารถในการใช้เวท Picto Magic ซึ่งเป็นการวาดภาพนั้นๆให้กลายเป็นวัตถุที่จับต้องได้ ซึ่งต้องวาดภาพบนร่างกายเขาเท่านั้น (และมีเขาคนเดียวที่ใช้เวทนี้ได้)

นาฟ ลาซาโร่
เป็นจอมเวทที่ผู้ใช้วิญญาณสัตว์ ในการรบ

อัลแซค คอร์เนล
เป็นคนจากดินแดนตะวันตก มีความสามารถในการยิงปืน ซึ่งกระสุนเวทของเขานั้นไม่เคยพลาดเป้าเลย กำลังตกหลุมรัก บิสก้า

บิสก้า มูแลง
เป็นคนจากดินแดนตะวันตกเหมือนกับอาร์ซาค มีความสามารถในการเรียกใช้ปืนจากมิติไหนก็ได้

วิซิเตอร์ เอคโค
เป็นผู้ใช้เวท Dancer ซึ่งก็คือ การเต้นรำ ซึ่งใช้ได้ในระยะรัศมี 10 เมตร เป็นการเพิ่มความสามารถการต่อสู้ให้กับฝ่ายตนเอง และยังเป็นการลดพลังคู่ต่อสู้ไปในตัวด้วย

วาคาบะ มิเนะ
จอมเวทประสบการณ์สูง สามารถแปลงควันให้กลายเป็นรูปร่างต่างๆ เป็นเพื่อนร่วมดริ้งก์เหล้ากับมาคาโอ

วอเรน ลัคโก้
ผู้ใช้เวทโทรจิต หรือ เทเลพาธี สามารถอ่านจิตใจของคู่ต่อสู้ในระหว่างการต่อสู้ได้ จัดเป็นคนหนึ่งที่มีอิทธิพลในกิลด์ เขาเป็นคนกลัวความสูงมาก

แม็กซ์ อาโลเซ่
จอมเวทผู้ใช้ทราย เวทของเขาเรียกว่า Sandstorm เป็นคนช่างจ้อสุดๆ

สภาจอมเวท

ซิกเรน
จอมเวทหนุ่มที่มีหน้าตาละม้ายคล้ายคลึงกับ ซิกฮาร์ท จากเรื่องเรฟ เป็น 1 ใน 10 จอมเวทผู้ยิ่งใหญ่ เขามีพลังเวทสูงกว่าจอมเวทอาวุโสในสภา จึงได้เป็นสมาชิกในสภาจอมเวท เขามักจะเห็นดีเห็นงามกับแฟรี่เทล ผิดกับสมาชิกในสภาคนอื่นๆกลับไม่ชอบใจการกระทำของพวกแฟรี่เทลเท่าไหร่ ดูเหมือนว่าเขาจะสนใจในตัวนัตสึเป็นพิเศษ เขาคือเจราล

อูรุเทีย
จอมเวทสาวผู้ช่วยของซิกเรน มีหน้าที่เป็นสปายให้กับสภาเวทมนตร์

เครดิต http://th.wikipedia.org/ ครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://fairytailtfcb.thai-forum.net
BAMbieZ
เริ่มใช้เวทได้

ภารกิจ : 80
: 27

ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptySat Nov 14, 2009 8:25 pm

ขอบใจมากจ้า
~Seek_O.G.~
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 42

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptySun Nov 15, 2009 11:58 am

Thxx
ขอรับ
KaTeKyou
Moderator
Moderator
KaTeKyou

ภารกิจ : 11
: 29

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptySun Nov 15, 2009 3:41 pm

กรี๊ดดดด ท่าน เกรย์ (แกอ่ะเกย์)
Tamious
Moderator
Moderator
Tamious

ภารกิจ : 283
: 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyTue Nov 17, 2009 7:16 pm

มอด เป็น เกรย์ งั้นเหรอ เนี่ย ฮ่าๆๆ
เกรย์ จงเจริญ( ไม่ใช่เกย์นะ)
Admin
Admin

ภารกิจ : 229
: 26

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyWed Nov 18, 2009 6:22 pm

ใครที่ชอบ เกรย์ทั้งหลาย เรียกไปเรียกมาอย่าเรียกผิดจนกลายเปน เกย์ ละ เดี๋ยวผู้ที่หลงมาบอร์ดจะเข้าใจผิด ว่าเป็นบอร์ดเกย์ ฮ่าๆๆๆๆๆ Very Happy
https://fairytailtfcb.thai-forum.net
usmons
นักเวทธรรมดา
นักเวทธรรมดา

ภารกิจ : 184

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyThu Nov 19, 2009 8:30 pm

ฮ่าๆๆๆ ท่านเกรย์ (ชื่อเกรย์จะเกย์ไหมเนี่ย) -*- เสียภาพพจน์หมด

ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) Nutsugif
Tamious
Moderator
Moderator
Tamious

ภารกิจ : 283
: 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptySat Nov 21, 2009 6:59 pm

ไม่น่าชื่อ เกรย์ เลยเนอะ
viruslala
คนธรรมดา
คนธรรมดา
viruslala

ภารกิจ : 5

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptySun Jan 03, 2010 11:13 pm

ขอบใจ
Fuse
คนธรรมดา
คนธรรมดา
Fuse

ภารกิจ : 41
: 28

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptySun Aug 29, 2010 6:06 pm

อ่อ
รู้แล้ว
Gray_Ice Make
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 40
: 27

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptySat Oct 16, 2010 9:04 pm

Thanks จ้า
เกรย์เท่ที่สุดเลย Embarassed
ป.ล เราว่าเกรย์ชื่อนี้ก็เท่ดีแล้วแต่เกย์นี่..ทำไมไม่เรียกเป็นอย่างอื่นแทนน้า~
กลัวจะพิมผิดพิมตกจริงๆ Mad
i_cing
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyFri Oct 29, 2010 5:57 pm

ใจจ้า ^^
i_cing
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyFri Oct 29, 2010 6:15 pm

ขอบคุนมากๆค่ะ
Stickcandyz
คนธรรมดา
คนธรรมดา
Stickcandyz

ภารกิจ : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyThu Nov 25, 2010 5:14 pm

ขอบคุณมากฮะ มีไรให้รู้แยะ
pamogrey
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 6

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyMon Dec 13, 2010 1:58 am

=v= ชอบเกรย์มากอ่ะในเรื่องนี้
hurnza
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 56
: 31

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyFri Dec 31, 2010 8:37 pm

อย่ามาว่าเกรย์ ของป๋มนะโคตรชอบเลยตัวนี้
BasIlIsK
BasIlIsK

ภารกิจ : 107

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyThu Jan 27, 2011 7:39 pm

สมาชิกของ

ราเมียสเกล บลูเพกาซัส แคทเชสเตอ โอราเชี่ยนเชส

ไมไม่ปรากฏเลยละคับ

ใน wiki ก้มีบอกนะ

ไอ๊ =w=
Neszuza
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 5

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptySat Feb 05, 2011 7:05 pm

นัทสึ กับเอล ซ่า น่ารักกันนะ แต่ผมว่าเรื่องนี้จะไม่มีฉากรักกันแน่ๆๆเลย มีแต่กอดกันอิอิ อยากให้มันมีมั้งจังเลยจะได้ซึงๆๆอิอิ
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 6

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyFri Feb 25, 2011 6:30 pm

ชอบเกรย์ ที่สุดเลยอ่า -//v//-
Temolo
คนธรรมดา
คนธรรมดา
Temolo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyTue Mar 08, 2011 11:39 am

ไอ๊! แค่นี้เกือบหมดกิลล์แล้วละจ้ะ ^^"
captainbaby
คนธรรมดา
คนธรรมดา
captainbaby

ภารกิจ : 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyMon Apr 25, 2011 3:59 pm

อ่าๆๆ
soul
คนธรรมดา
คนธรรมดา
soul

ภารกิจ : 26

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyWed Jun 15, 2011 12:37 pm

ผมสงสัยว่า ลิซาน่า ตายหรือยังครับ.... Crying or Very sad
ergnm123
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 15

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyMon Oct 17, 2011 2:26 pm

ลิซาน่ายังไม่ตายทีนะครับ ลิซาน่าถูก อนิม่าดูดขึ้นไปครับ พอตอนที่ลิซาน่า ถูกพี่ชายอาระวาด แล้วลิซาน่าถูกไปด้วย
ตอนมิร่า กอดลิซาน่าอยู่จุๆ อนิม่า ก็ดูดลิซาน่าขึ้นไปครับ ส่วนพอลิซาน่าได้สติก็อยู่ที่โลก เอโดลา แล้วก็เจอ แฟรี่เทล
ของโลกเอโดลา พอลิซาน่าเดินเข้าไปทุกคนก็วิ่งเข้ามาหาลิซาน่า เพราะว่า โลก เอโดลา ลิซาน่าตายแล้วครับ
แล้ว ลิซาน่าที่ เอิร์ธแลนด์ ก็เลยถูกอนิม่าดูดขึ้นไปพอดี เลยทำให้ทุกคนเข้าใจว่า ลิซาน่าตายไปแล้ว
แล้วพอลิซาน่าได้เจอ กิลแฟรี่เทลอีกโลก มีรา กับ พี่ชายอะชื่อไรแล้วไม่รู้ ก็ดีใจกันใหญ่ ลิซาน่าก็ยังงงๆอยู่
แต่ว่า มีรากับพี่ชาย รู้อยู่แล้วว่าลิซาน่าคนนี้คือคนที่มาจากอีกโลกนั้นคือ เอิร์ธแลนครับ มีรากะพี่ชาย ปกปิดเอาไว้
ลิซาน่าได้เจอกับนัทสึ ตอนที่ อนิม่าดูดเมืองเอิร์ธแลนไปทั้งเมืองครับแล้ว ลิซาน่าก็กลับมาเมืองเอิร์ธแลนด์ตอนที่ 95
ทุกคนตกใจหมด ลิซาน่าเลยเล่าเรื่องทุกอย่างให้ฟังตามที่ผมเขียนข้างบนอะ
แต่ว่า ไปดูเองจะเข้าใจมากกว่า
อ้อลืมบอก เจราล หรือ ชื่อ ของโลก เอิร์ธแลนด์อะที่ชื่อซิกเรนอะ ตอนแรกๆ เจราลมีสองคนนะครับ
คนนึ่งเป็นคนรู้จักของ เอลซ่า หรือที่ชื่อ ซิกเรนอะ ส่วนอีกคนนึ่งเป็นพวกของแฟรี่เทลมาจากโลกโอดาราสนะครับ
คนที่ใส่ผ้าคลุมตัวแล้วมีไม้คฑาเต็มหลังอะ นั้นและคือ เจราลของโลก เอโดราสนะครับ
ergnm123
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyMon Oct 17, 2011 2:26 pm

ส่วนตัวละคร ทั้งหมด มั่งนะ ดูเอา มีครบครับ บอกทุกอย่าง
นัตสึ ดรากูนีล (Natsu Dragneel)
(อายุ ? ปี)ผู้ใช้เวทดราก้อนสเลเยอร์ธาตุไฟ ฉายาซาลามานเดอร์(Salamander) เขาถูกเลี้ยงดูโดยมังกรยักษ์ อิกนีล นัตสึมีเป้าหมายตามหาอิกนีลให้พบอีกครั้ง เขาสามารถกินไฟเป็นอาหารได้ แต่เมายานพาหนะทุกประเภทยกเว้นแฮปปี้ (ก็แฮปปี้เป็นเพื่อนนี่นา) แต่นัตสึในโลกเอดราสตอนอยู่บนพาหนะกลับแข็งแกร่งแต่ถ้าอยู่นอกพาหนะอ่อนแอซะงั้น
ชื่อของนัตสึ แปลว่า ฤดูร้อน ซึ่งผู้แต่งตั้งชื่อตัวละครตัวนี้ตามฤดูกาล เช่นเดียวกับ ฮารุ (ฤดูใบไม้ผลิ)จากเรื่อง RAVE
ลูซี่ ฮาร์ทฟิเลีย(Lucy Heartfilia)
(อายุ 17 ปี)สาวน้อยหน้าอกตูม ผู้ที่ออกเดินทางหวังจะเป็นผู้ใช้เวทแห่งกิลด์แฟรี่เทลที่โด่งดัง เธอได้รับการช่วยเหลือจากนัตสึ จนกระทั่งได้เป็นสมาชิกคนหนึ่งของแฟรี่เทล เธอมีความสามารถในการอัญเชิญเทพแห่งดวงดาว โดยการใช้กุญแจประตูแห่งดวงดาว แท้จริงแล้วลูซี่เป็นคนของตระกูลฮาร์ทฟิเลียผู้ร่ำรวยแห่งฟิโอเล แต่พ่อของเธอกลับไม่แยแสเธอเท่าไหร่ เธอจึงตัดสินใจหนีออกจากบ้านเพื่อตามหาฝันของตนเอง ซึ่งในเล่ม 16 ดูเหมือนว่าจะเคลียร์กับคุณพ่อได้แล้ว ลู่ซี่ที่เอดราสดุสุดๆ มีกระบวณท่า 135 ท่า พอมีกระบวณท่าใหม่ๆก็จะมาทดลองท่ากับนัตสึ(เอดดราส)
ชื่อของลูซี่ มาจากเพลง Lucy in the Sky with Diamonds ของวง The Beatles แต่สำหรับในเนื้อเรื่อง ชื่อของลูซี่มาจากป้าย Love & Lucky ของกิลด์อคาลีฟ่าที่พ่อกับแม่ของลูซี่เคยทำงานอยู่และเป็นกิลด์ที่พ่อแม่ของลูซี่เจอกันครั้งแรก เผอิญคำว่า Lucky บนป้าย ตกตัว K ไปตัว จึงได้กลายมาเป็นชื่อของลูซี่
แฮปปี้(Happy)
(อายุ 6 ป๊)แมวพูดได้ บินได้ของนัตสึ ดูท่าทางหัวดีกว่าเจ้านายตัวเองอีก โดยแฮปปี้เกิดออกมาจากไข่มังกรที่นัตสึในวัยเด็กเก็บมาได้ และได้บรรดาคนในกิลด์ช่วยกันฟัก จริงๆแล้วแฮปปี้เกิดที่เมืองที่อยู่บนฟ้า ที่เรียกว่า เอโดราส และมีพระราชินีเป็แมว
พลู(Plur)
สุนัขรูปร่างประหลาดที่ลูซี่เป็นคนอันเชิญมา และกลายเป็นสัตว์เลี้ยงประจำตัวเธอ มีรูปร่างเหมือนกับ พลู จาก RAVE
เกรย์ ฟูลบัสเตอร์(Gray Fullbuster)
(อายุ 18 ปี)ผู้ใช้เวทสายน้ำแข็ง สามารถหลอมน้ำแข็งเป็นรูปร่าง ( Ice Make) โจมตีคู่ต่อสู้ได้ เขาเป็นลูกศิษย์ของอุล ชอบแก้ผ้า ไม่ถูกกับนัตสึเอามากๆ แต่ทั้งสองกลับร่วมภารกิจกันบ่อย สาเหตุที่แก้ผ้ามาจากอุล(อาจาร์ของเกร์ยและริออน)เวลาอุลสอนจะให้เกร์ยถอดเสื้อฝึกจึงติดเป็นนิสัยตลอดมา เกรย์ในโลกเอดราสเป็นคนกลับต้องมาชอบจูเบียซะเอง และมีนิสัยกลับกับเกรย์ในโลกเอิร์นแลนมากๆก็คือ เกรย์ในโลกเอดราสใส่เสื้อผ้าหนามากๆ(ใส่เข้าไปได้ยังไงเนี่ย) จนตัวกลมเป็นลูกบอลยักษ์
เอลซ่า สการ์เล็ต(Erza Scarlet)
(อายุ 19 ปี)จอมเวทสาว สวมชุดเกราะ หนึ่งในสี่จอมเวทระดับ S Class ฉายา เอลซ่าแห่งไททาเนีย(Titania) เธอขึ้นชื่อว่า เป็นนักสู้หญิงสุดแกร่งของแฟรี่เทล ซึ่งชุดเกราะของเธอสามารถเปลี่ยนรูปร่างได้ เป็นคนนิสัยจริงจัง เข้มงวด เวลาเธอโกรธนั้น น่ากลัวทีเดียว แต่ก็เป็นคนอ่อนไหวเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน
ในอดีต เอลซ่าในวัยเด็ก เคยเป็นทาสรับใช้ให้ทำงานก่อสร้าง"หอคอยสวรรค์" หลังจากการตายของลุงร็อบ เอลซ่าสามารถใช้เวทมนตร์ได้ ทว่ากลับถูก เจราล คนที่เธอพยายามช่วยนั้น หักหลัง เธอจึงหนีออกมาและเข้าร่วมกิลด์แฟรี่เทล
มาคาลอฟ เดรเยอร์
หัวหน้าใหญ่ของแฟรี่เทล และเป็นหนึ่งใน 10 จอมเวทผู้ยิ่งใหญ่ เป็นชายแก่สูงอายุวัย 88 ปี ถึงจะรูปร่างเล็ก แต่ก็เป็นที่นับถือของคนในกิลด์ มีนิสัยใจเย็น ออกลามกนิดๆ ดูจะไม่แคร์พวกพวกสภาจอมเวทซักเท่าไหร่(ทั้งๆที่ตัวเองเป็นสมาชิกคนหนึ่งในสภา) สามารถใช้เวทขยายร่างให้เป็นยักษ์ และสามารถใช้เวทไฟ น้ำแข็ง ลม ได้อีกเช่นกันและประเภทอื่นๆได้อีกมากมาย แฟรี่ลอว์ ก็เป็นหนึ่งในเวทที่มาคาลอฟใช้
มิร่าเจน(Mira jane)
(อายุ 19 ปี)สาวเสิร์ฟแสนสวยเซ็กซี่ ออกเปิ่นนิดๆ เป็นที่ชื่นชอบของหนุ่มๆในกิลด์ ถือเป็นนักร้องเสียงทองประจำกิลด์นี้ด้วย เธอถนัดใช้เวทแปลงร่าง ปัจจุบันวางมือจากการทำภารกิจในฐานะจอมเวทของกิลด์แล้ว โดยในอดีตเธอจัดเป็นจอมเวทที่แข็งแกร่งคนหนึ่งของกิลด์ โดยเวทของมิร่าจะเป็นการดึงเอาพลังของปิศาจมาใช้มีท่าไม้ตายว่า ซานตาโซล
เอลฟ์แมน(Elfman)
หนึ่งในจอมเวทสุดแกร่งคนหนึ่งในแฟรี่เทล ได้รับฉายาว่า แขนสัตว์ประหลาด เอลฟ์แมน มีความสามารถในการใช้เวท "Take Over" เข้ากับแขนขวาอันทรงพลัง ล้มศัตรูมานักต่อนัก เขาเป็นน้องชายของมิร่าเจน มองภายนอกเหมือนเป็นคนหน้ากลัว แต่จริงๆเป็นคนที่มีจิตใจดีมาก ส่วนใหญ่จะชอบลูกผู้ชายจึงเคยโดนนัตสึเกร์ย ชกกระเด็ดมาหลายรอบ
ลิซาน่า
หรือ ริซาน่า (อายุ 17 ปี)ตามฉบับภาษาไทย เป็นน้องสาวของมิร่าเจน และ เอลฟ์แมน ความสามารถคือการช้เวทผนวกรวมร่างกับสัตว์ "แอนนิมอลโซล" ปัจจุบันทุกคนคิดว่าเสียชีวิตแล้ว แต่เจ้าตัวบอกว่ากลับถูกอนิม่าที่เป็นหลุมดูดดูดไปที่เอโดราส แอบชอบนัตสึและบอกว่าจะแต่งงานกับนัตสึด้วย
โลกิ
จอมเวทหนุ่มเจ้าเสน่ห์ บ้าผู้หญิง มีแหวนเวทมนตร์เป็นอาวุธ ถนัดการต่อสู้มือเปล่า สนใจในตัวลูซี่เป็นพิเศษ แต่พอรู้ว่า ลูซี่เป็นผู้อัญเชิญเทพแห่งดวงดาว กลับไม่กล้าเข้าใกล้ซะงั้น ตัวตนที่แท้จริงของเขาคือ เลโอ หนึ่งในเทพแห่งดวงดาว ผู้ซึ่งไม่สามารถกลับไปยังโลกแห่งดวงดาวได้ เพราะเคยทำผิดกฏกับ คาเรน ผู้อัญเชิญเทพแห่งดวงดาวคนเก่า ต่อมาได้รับการอภัยโทษจากราชาเทพแห่งดวงดาว จึงกลายมาเป็นเทพผู้รับใช้ลูซี่อีกคน
มาคาโอ คอนวอลท์
จอมเวทวัย กลางคน มีความสามารถในการปลอมตัว มีลูกชายอยู่คน ชื่อ โรเมโอ เป็นผู้ใช้เพอร์เพิลแฟลย์ คือ เป็นไฟที่ลมและน้ำไม่สามารถดับได้
คาน่า เอลเบโรน่า
หรือ คาน่า อัลเวโรน่า จอมเวทสาวอารมณ์ร้อน ขี้เหล้าสุดๆ มีความสามารถในการใช้การ์ดเวทมนตร์
มิสกัน
หนึ่งในสี่จอมเวทระดับ S Class ของกิลด์นี้ มีความสามารถในการใช้เวทนิทรา (แต่ใช้ไม่ได้ผลกับมาคาลอฟ) เขาปิดบังหน้าตาอยู่ใต้ผ้าคลุมตลอดเวลา แต่ในการต่อสู้กับลัคซัส เล่ม 15 เขาได้เผยโฉมหน้าออกมา โดยมีใบหน้าละม้ายคล้ายเจราล (เพราะเป็นเจราลของเอโดราส และเป็นเจ้าชายของที่นั่นด้วย)
ลักซัส เดรเยอร์
หนึ่งในสี่ จอมเวทระดับ S Class เป็นหลานชายของมาคารอฟ และเป็นลูกชายของอีวานแห่งกิลด์แห่งความมืดเรเวนเทล เขาใช้เวทแสงสว่าง อยู่แฟรี่เทลมาตั้งแต่ยังเด็ก มีนิสัยพูดจาโอ้อวด เข้ากับใครก็ไม่ได้ มักยกตนข่มท่านว่าเขาเป็นจอมเวทที่แกร่งที่สุดในแฟรี่เทล และมองสมาชิกคนอื่นในกิลด์ด้วยสายตาเหยียดหยามเพราะเห็นว่าคนอื่นๆ อ่อนแอกว่าเขา เขาชอบสูบซิการ์ ชอบสวมหูฟังเวทมนตร์ตลอดเวลา (ซึ่งแนวเพลงที่เขาชอบนั้นก็คือ คลาสสิคผสมร็อค) และมีบาดแผลลึกลับบนใบหน้าเขา (คาดว่ามาจากเรื่องในอดีต)
วัยเด็กเขามีร่างกายอ่อนแอมาก อีวานจึงได้เอาผลึกอสูรมาฝังร่าง ทำให้เขามีความสามารถราวกับดราก้อนสเลเยอร์แห่งสายฟ้า (แต่ก็เป็นดราก้อนสเลเยอร์ปลอม) หลังจากแบตเทิ่ล ออฟ แฟรี่เทล เขาถูกมาคาลอฟขับไล่ออกจากกิลด์ ชนิดที่เขาได้จากกิลด์นี้ไปโดยที่หลงเหลือความสัมพันธ์อันดีกับกิลด์นี้
กิลดาร์ซ
หนึ่งในสี่จอมเวทระดับ S Class ใช้เวทมนตร์ ครัช มีความสามารถคือ เมื่อแตะสิ่งของอะไรสิ่งของที่แตะนั่นจะกลายเป็นผุยผง จอมเวทที่แกร่งเป็นอันดับสองในแฟรี่เทล ต่อจากมาคาลอฟ ไปทำภารกิจระดับss classมาแล้วแต่ก็ยังไม่สำเร็จ
เรวี่ แมคการ์เดน
จอมเวทสาวคนหนึ่งในทีมชาโดว์ เกียร์ มีความสามารถในการโจมตีคู่ต่อสู้ด้วยเวทคำพูดที่แปลงออกมาเป็นวัตถุ (Solid Script) ซึ่ง เรวี่,เจ็ต และ ดรอย เป็นเพื่อนกันตั้งแต่ยังเด็ก
เจ็ต
จอมเวทในทีมชาโดว์ เกียร์ เป็นผู้ใช้เวทไฮสปีด เร่งความเร็วของตัวเอง ทำให้เขาเป็นจอมเวทที่เร็วที่สุดในกิลด์
ดรอย
จอมเวทในทีมชาโดว์ เกียร์ สามารถใช้เวทควบคุมพืชในการโจมตี เขาเก็บเม็ดพืชที่ Live Coal ซึ่งเขาสวมมันตลอดเวลา
รีดัส โจเนอร์
จอมเวทตัว บิ๊กร่างกลม มีความสามารถในการใช้เวท Picto Magic ซึ่งเป็นการวาดภาพนั้นๆให้กลายเป็นวัตถุที่จับต้องได้ ซึ่งต้องวาดภาพบนร่างกายเขาเท่านั้น (และมีเขาคนเดียวที่ใช้เวทนี้ได้)
นาฟ ลาซาโร่
เป็นจอมเวทที่ผู้ใช้วิญญาณสัตว์ มาสิงในร่างตัวเอง ใช้ในการรบ
อัลแซค คอร์เนล
เป็นคนจากดินแดนตะวันตก มีความสามารถในการยิงปืน ซึ่งกระสุนเวทของเขานั้นไม่เคยพลาดเป้าเลย กำลังตกหลุมรัก บิสก้า
วิสก้า มูแลง
(เล่มแรกๆฉบับภาษาไทยแปลเป็น บิสก้า)เป็นคนจากดินแดนตะวันตกเหมือนกับอาร์ซาค มีความสามารถในการเรียกใช้ปืนจากมิติไหนก็ได้
วิซิเตอร์ เอคโค่
เป็นผู้ใช้เวท Dancer ซึ่งก็คือ การเต้นรำ ซึ่งใช้ได้ในระยะรัศมี 10 เมตร เป็นการเพิ่มความสามารถการต่อสู้ให้กับฝ่ายตนเอง และยังเป็นการลดพลังคู่ต่อสู้ไปในตัวด้วย
วาคาบะ มิเนะ
จอมเวทประสบการณ์สูง สามารถแปลงควันให้กลายเป็นรูปร่างต่างๆ เป็นเพื่อนร่วมดริ้งก์เหล้ากับมาคาโอ กำลังตกหลุมรักมิร่าเจน
วอเรน ลัคโก้
ผู้ใช้เวทโทร จิต หรือ เทเลพาธี สามารถอ่านจิตใจของคู่ต่อสู้ในระหว่างการต่อสู้ได้ จัดเป็นคนหนึ่งที่มีอิทธิพลในกิลด์ เขาเป็นคนกลัวความสูงมาก
แม็กซ์ อาโลเซ่
จอมเวทผู้ใช้ทราย เวทของเขาเรียกว่า Sandstorm เป็นคนช่างจ้อสุดๆ
รากิ โอริเอตต้า
จอมเวทสาวแว่นน่ารักผู้นี้ เธอเป็นผู้ใช้เวท วู้ดเมค ซึ่งเป็นการใช้เวทมนตร์เปลี่ยนแปลงรูปร่างไม้ได้ดั่งใจนึก นอกจากนี้ยังชอบครีเอทคำพูดแปลกๆทีคนอื่นๆเขาไม่พูดกัน
ฟรีด จัสติน
หัวหน้าหน่วยเทพอัสนีบาต กลุ่มกองกำลังที่คอยอารักขาลัคซัส เป็นหนุ่มผมยาว ที่ไม่ค่อยจะผูกพันกับใครในแฟรี่เทล น้อยคนนักที่จะรู้เวทมนตร์ประจำตัวของเขา ฟรีดผู้นี้ สามารถสร้างอาคม ซึ่งล่อให้คนติดกับ (เขียนด้วยอักษรโร๊ก) ซึ่งใครที่เหยียบอาคมนี้ จะถูกตั้งกฏขึ้นมา และหากใครฝ่าฝืนกฎก็จะออกจากอาคมไม่ได้ โดยจะมีผลเฉพาะจอมเวทเท่านั้น และจากแบตเทิ่ล ออฟ แฟรี่เทล ฟรีดได้มิร่าเจนช่วยเตือนสติ ทำให้เขากลับตัวกลับใจในที่สุด
เอเวอร์กรีน
จอมเวทสาวผู้มีเวทมนตร์ สโตนอายส์ ซึ่งเป็นเวทมนตร์ที่ทำให้สิ่งที่เธอเห็นกลายเป็นหิน จึงทำให้เธอต้องสวมแว่นตาเพื่อสะกดพลังเวทเอาไว้ และเป็นสมาชิกคนนึงของหน่วยเทพอัสนีบาต
บิ๊กซ์โลว์
สมาชิกของหน่วยเทพอัสนีบาตอีกคน มีรูปร่างสูงใหญ่ สวมชุดเกราะปกปิดตัวเอง มีเวทมนตร์ประจำตัวคือ เวทเซฟ(สิงตุ๊กตา) คือ เป็นเวทที่สามารถเอาวิญญาณมาสิงในตุ๊กตา หรือ สิ่งของได้
โทโนะ แร็บบิท
(อายุ 15 ปี) ในบรรดาสมาชิกปัจจุบันของแฟรี่เทล คนที่อายุ 15 ปีจัดอยู่ในกลุ่มวัยรุ่นจึงเป็นจอมเวทที่ถูกคาดหวังเรื่องอนาคต เวทแสงสว่างที่โทโนะใช้คือการปล่อยพลังงานที่เหมือนแสงรัศมีจากร่างกายโจมตีโดยรอบ ปกติเขาเป็นคนเรียบร้อยแต่ที่จริงเป็นเจ้าของตำนานอยู่หลายเรื่อง เพื่อนๆ เลยเรียกเขาว่า "ต้องอย่างนี้สิโทโนะ" ตัวอย่างเช่น เดินทางด้วยรถม้าจากกิลด์ไปบ้านของเขาใช้เวลาสามชั่วโมง แต่เขาไปแวะซือแฮมเบอร์เกอร์แบบห่อกลับบ้านที่ร้านฟาสต์ฟู้ดใกล้ๆ พอผ่านไปสามชั่วโมงก็ถึงบ้านแล้วค่อยกินแฮมเบอร์เกอร์ที่เย็นชืด หลักการพฤติกรรมของเขาเป็นปริศนาแต่ทุกคนที่ได้ยินเรื่องนั้นต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า "ต้องอย่างนี้สิ!"
มิกกี้ ชิกเก้นไทเกอร์
(อายุ 18 ปี) เธอใช้เวทมนตร์ควบคุมนกที่อยู่ด้วยกันตลอดเวลา (พีจัง) พีจังเป็นนกเวทมนตร์ที่สามารถแปลงเป็นลูกไฟ กลายเป็นโล่ และเอาจดหมายไปส่งก็ได้ (แถมพูดได้ด้วย) แต่มิกกี้ชอบใช้ศิลปะการต่อสู้เป็นหลัก ส่วนใหญ่จึงแค่ติดสอยพีจังไปด้วยเท่านั้น เธอคือผู้นำของทีม "ยังเมก้าเดธ" ซึ่งเป็นทีมกำลังหลัก ปกติสมาชิกในทีมจะกลัวมิกกี้จนเธอได้ชื่อเล่นว่า "เจ้าหญิงปิศาจ" เธอติดเขาประดับให้เข้ากับบุคลิกของตัวเองโดยที่ไม่ได้ชื่นชอบเท่าไหร่
มิคุนิ ชิน
ชายหัวโลนที่มีหน้าตาสวนทางกับอายุจริง เป็นผู้ใช้เวทธรณี คือ ความสามารถในการเพิ่มพลังเป็นเท่าตัวด้วยการตีท่อนไม้ลงบนพื้นดินราวกับตี กลอง(แถมเจ้าตัวชอบตีกลองซะด้วย) เดิมทีเคยทำงานพิเศษที่ร้านซูชิมาก่อน
จูเบีย ล็อกซาร์
(อายุ 17 ปี) อดีตหนึ่งในสีสมาชิกเอเลเมนท์โฟร์ของแฟนธ่อมลอร์ด เธอสนใจกิลด์แฟรี่เทลเพราะหลงรักเกรย์ ระหว่างที่เธอได้เห็นสีหน้าของแต่ละคนในกิลด์ที่ดูสนุกสนานตลอดเวลา เธอเลยตัดสินใจเข้าร่วมกิลด์เธอไม่เพียงแค่ใช้เวทมนตร์สายวารีได้ทุกชนิด แต่ยังสามารถแปลงตัวเองเป็นน้ำได้ด้วย เมื่อก่อนเธอเป็นผู้หญิงที่มาพร้อมสายฝน ชนิดที่เรียกว่า "สุดๆ" ยังน้อยไปด้วยซ้ำ แต่ตอนนี้ดูเหมือนเธอจะไม่ใช่ผู้หญิงที่มาพร้อมสายฝนอีกแล้ว เธอเปลี่ยนทั้งทรงผม และเสื้อผ้าใหม่ๆ เพราะตั้งใจจะกลมกลืนกับกิลด์แฟรี่เทลให้ได้ไวๆ แต่ที่จริงคนรอบข้างยังคงกลัวจูเบียอยู่ (เข้ากิลด์อย่างเป็นทางการในตอนที่ 103 HOME)
กาซิล เรดฟ็อกซ์
(อายุ ? ปี) ดราก้อนสเลเยอร์เหล็ก ผู้เคยถูกขนานนามว่าชายที่แข็งแกร่งที่สุดของแฟนธ่อมลอร์ด เคยมีนิสัยเหี้ยมโหดและเลือดเย็น แต่เมื่อพ่ายแพ้ให้นัตสึตอนนี้เลยมาอยู่กับกิลด์แฟรี่เทล สามารถเพิ่มพลังได้ดวยการกินเหล็กและแปลงผิวตัวเองให้กลายเป็นเกล็ดมังกรเหล็ก ยังคงเป็นปริศนาว่าทำไมเขามาร่วมกิลด์ที่เกลียดที่สุดอย่างแฟรี่เทล เขาพยายามพูดคุยในแบบของตัวเอง แถมการเล่นกีตาร์เล่าเรื่องราวเมื่อวันก่อนก็ล้มเหลว แต่ก็มีคนที่ยอมรับเขาออกมาแล้ว เอลซ่ากำลังเป็นกังวลว่าสักวัน กาซิลอาจทรยศก็เป็นได้?
สกราว เซเลฟ
(อายุ 18 ปี) ดราก้อนสเลเยอร์ทมิฬ ทาญาติของพ่อมดมืดเซเลฟ มีนิสัยติ้งต้องแต่เฉียบแหลมมาก มีความสามารถที่สืบทอดกันมาจากตระกูลเซเลฟคือ สามารถคัดลอกพลังของคนอื่นเพียงเห็น,ได้ยิน หรือสำผัส ไม่จำกัด นั้นก็คือมีเกิบทุกพลัง(คัดลอกได้ก็จริงแต่ต้องฝึกฝนเองจะไม่เก่งมาเลยตั้งแต่แรก)และกินทุกอย่างเพื่อเพิ่มพลัง พ่อแม่เสียชีวิตแต่โชคดีถูก เกส ฟูล เก็บไปเลี้ยง(เกส ฟูล คือ มังกรทมิฬ )แล้วกลายเป็น ดราก้อนสเลเยอร์ ในที่สุด เจอพวกนัตสึเลยมาอยู่กับกิลด์แฟรี่เทลซะงั้น?
[แก้]สภาจอมเวท

แหล่งรวมผู้นำของเหล่าจอมเวทย์ เพื่อความสามารถในการปกครองโลกจอมเวทย์และโลกมนุษย์
ซิกเรน
จอมเวทหนุ่มที่มีหน้าตาละม้ายคล้ายคลึงกับ ซิกฮาร์ท จากเรื่องเรฟ เป็น 1 ใน 10 จอมเวทผู้ยิ่งใหญ่ เขามีพลังเวทสูงกว่าจอมเวทอาวุโสในสภา จึงได้เป็นสมาชิกในสภาจอมเวท เขามักจะเห็นดีเห็นงามกับแฟรี่เทล ผิดกับสมาชิกในสภาคนอื่นๆกลับไม่ชอบใจการกระทำของพวกแฟรี่เทลเท่าไหร่ ดูเหมือนว่าเขาจะสนใจในตัวนัตสึเป็นพิเศษ ซึ่งเป็นคนเดียวกับ เจราล นั่นเอง(ซึ่งภายหลังความจำของเจราลได้หายไปและไม่ได้ติดต่อกับซิกเรนอีกเลย)
อุลเทีย
จอมเวทสาวผู้ช่วยของซิกเรน มีหน้าที่เป็นสปายให้กับสภาเวทมนตร์ ต่อมาไปรับใช้กับมาสเตอร์ฮาเดส แห่งกิลด์แห่งความมืด กรีมัวร์ฮาร์ต
ยาจิม่า
จอมเวทสูงวัย เพื่อนสนิทเก่าแก่ของมาคาลอฟ มักคอยแก้ต่างให้กับแฟรี่เทล ปัจจุบันถอนตัวจากสภา ไปเป็นกุ๊กแทน และได้จ้างพวกเอลซ่าไปช่วยร้านอาหารด้วย
[แก้]แฟนธ่อม ลอร์ด

กิลด์คู่ปรับตลอดกาลของแฟรี่เทล ซึ่งแฟนธ่อมได้ถือโอกาสเอาภารกิจพาตัวลูซี่กลับไปหาคุณพ่อ ในการไปทำลายล้างแฟรี่เทลซะเลย
โจเซ่ โพล่า
กิลด์มาสเตอร์ของ แฟนธ่อม ลอร์ด มีพลังเวทเทียบเท่ากับมาคาลอฟ และเป็น 1 ใน 10 จอมเวทผู้ยิ่งใหญ่อีกคน มีความสามารถในการใช้เวท Shade สร้างและควบคุมกองทัพเงาผีตามที่ต้องการ เขาเกลียดชังแฟรี่เทลมาก เพราะ เมื่อก่อนนั้น แฟนธ่อม ลอร์ด คือ กิลด์ที่ยิ่งใหญ่ แข็งแกร่งที่สุดในประเทศ แต่กลับถูกแฟรี่เทลมาทาบรัศมีทัดเทียมกัน เขาจึงแค้นมาก เลยวางแผนทำลายล้างแฟรี่เทล แต่เขาก็ถูกมาคาลอฟสำเร็จโทษในท้ายที่สุด
กาซิล เรดฟ็อกซ์
ฉายา มังกรเหล็ก มีอำนาจในกิลด์รองจากมาสเตอร์โจเซ่ เป็นผู้ใช้เวทดราก้อนสเลเยอร์เหมือนกับนัตสึ ต่างกันตรงที่เขานั้นเป็นจอมเวทธาตุเหล็ก สามารถสร้างเหล็ก และเปลี่ยนร่างกายตนเองเป็นเหล็กได้ อีกทั้งยังกินเหล็ก เป็นอาหารด้วย เขาเกลียดการถูกรบกวนขณะกำลังรับประทานอาหาร ต่อมากลายเป็นจอมเวทแห่งแฟรี่เทล โดยมีจุดประสงค์บางอย่างแอบแฝง นั่นคือ คอยทำงานเป็นสปายให้กับอีวาน พ่อของลัคซัส ผู้หวังจะเอาผนึกอสูรออกจากร่างของลัคซัสเพื่อนำไปขาย ไปพร้อมๆกับ เป็นสปายให้กับมาคาลอฟด้วย
เดิมที กาซิล ถูกเลี้ยงดูโดยมังกร เมทัลลีคาน่า ต่อมาในวันที่ 7 เดือน 7 ปี X777 เมทัลลีคาน่า ได้จากไป ซึ่งตรงกับวันที่ อิ๊กนีล ได้จากนัตสึไปเช่นกัน
จูเบีย ล็อกซาร์
หนึ่งในนักรบ Element 4 แห่ง แฟนธ่อม ลอร์ด เธอถูกส่งให้มาทำภารกิจลักพาตัวลูซี่พร้อมกับ โซล เธอใช้เวทสายน้ำ สามารถควบคุมฝน และ หลอมรวมกับน้ำได้ เวลาเธอโกรธจัด เธอสามารถสร้างและควบคุมกระแสน้ำร้อนได้อีกด้วย ในการต่อสู้กับแฟรี่เทล เธอแพ้เกรย์ และดูเหมือนว่ากำลังตกหลุมรักเกรย์ด้วย ต่อมากลายเป็นจอมเวทแห่งแฟรี่เทล (ซึ่งพอได้เป็นสมาชิกแฟรี่เทลอย่างเต็มตัวนั้น ก็ได้แปลงโฉมตัวเองซะยกใหญ่)
โซล
หนึ่งในนักรบ Element 4 แห่ง แฟนธ่อม ลอร์ด เขาถูกส่งให้ไปลักพาตัวลูซี่พร้อมจูเบีย มีความสามารถในการสร้างและควบคุมพื้นดิน รวมถึงก้อนหิน ทราย เขาชอบพูดสำเนียงแปลกๆ และแพ้ให้กับ เอลฟ์แมน
อาเรีย
หนึ่งในนักรบ Element 4 แห่ง แฟนธ่อม ลอร์ด เป็นชายร่างยักษ์แต่งตัวคล้ายนักบวชที่ปิดตา+ร้องไห้ตลอดเวลา เมื่อเปิดตาออก เขาจะมีพลังเวทมหาศาล จนเป็นนักสู้ที่แกร่งที่สุดในเอเลเมนต์โฟร มีความสามารถในการใช้เวท"ม่านอากาศ" สามารถป้องกันการโจมตีของคู่ต่อสู้ รวมถึงสลายเวทของฝ่ายตรงข้ามได้ เขาแพ้ให้กับเอลซ่าในชุดเกราะ The Knight
โทโทมารุ
หนึ่งในนักรบ Element 4 แห่ง แฟนธ่อม ลอร์ด เขาใช้เวทไฟ และไฟของเขานั้นมีคุณสมบัติหลายแบบ แตกต่างกันไปตามสีของไฟ เช่น ไฟสีฟ้า จะมีความเย็น ,ไฟสีส้ม เป็นไฟที่มีกลิ่นรุนแรง และ ไฟสีรุ้ง ซึ่งยังไม่ทราบความสามารถ(เพราะถูกขัดขวางเสียก่อน) เขามีใช้ดาบในการปิดฉากคู่ต่อสู้ด้วย ทว่าเขาถูกเกรย์แช่แข็งกับโดนเอลฟ์แมนต่อยทะลุฟ้าไปซะนี่
[แก้]บลูเพกาซัส

พันธมิตรของแฟรี่เทล ในการปราบปรามพวกโอราเชี่ยนเซส
อิจิยะ
จอมเวทหนุ่มใหญ่ หน้าตาอัปลักษณ์ รูปร่างป้อมเตี้ย ชอบพูดจาน้ำเสียงไพเราะ และบ้ากลิ่นหอมมากๆ จนดูเสื่อมกว่าใคร
ไทรเมนส์
กลุ่มจอมเวทหนุ่ม หล่อราวกับวงไอด้อล แถมบ้าบริการเอาใจสาวๆ ประกอบด้วย "ร้อยราตรี" ฮิบิกิ หนุ่มผมสลวย,"ราตรีศักดิ์สิทธิ์" อีฟ หนุ่มผมสั้นหน้าเด็ก และ "ราตรีเงียบงัน" เรน หนุ่มผมดำ ผิวเข้ม แถมมีนิสัยซึนอีก
คาเรน
จอมเวทสาวเป็นผู้อัญเชิญเทพแห่งดวงดาวของ บูลเพกาซัส ชอบหว่านเสน่ห์ผู้ชายไปทั่ว เป็นอดีตเจ้าของ แอเรียส เลโอ(โลกี)และสกอร์เปี้ยน
(ตายไปแล้วเพราะแองเจิ้ลจากโอราเชี่ยนเซส)
บ๊อบ
มาสเตอร์ของบลูเพกาซัส ซึ่งเป็นเพื่อนของมาคาลอฟ เดรเยอร์ (อดีดเป็นผู้ชายแท้ ปัจจุบันเปลี่ยนไปแต่อย่างไรเขาก็เป็นผู้ชายนะ)
[แก้]ราเมียสเกล

พันธมิตรของแฟรี่เทล ในการปราบปรามพวกโอราเชี่ยนเซส
ริออน
ศิษย์ร่วมสำนักของเกรย์ มีความสามารถในการใช้เวทน้ำแข็ง(เคลื่อนไหวได้) ครั้งหนึ่งเคยหลงผิดด้วยการปลุกอสูรเดลิโอร่าให้ฟื้นคืนชีพอีกครั้ง แต่ได้พรรคพวกของเกรย์ช่วยเตือนสติ ทำให้เขากลับตัวกลับใจนับแต่นั้น
เชอรี่
จอมเวทสาว ที่ชอบริออน และเป็นผู้ที่ใช้เวทควบคุมสิ่งของที่ไม่ใช่มนุษย์ และชอบพูดคำลงท้ายด้วย"ความรัก"
จูร่า
หนึ่งในจอมเวทศักดิ์สิทธิ์ รูปร่างกำยำ แตงตัวคล้ายๆพวกอินเดียนแดง ใช้เวททำให้ดินแข็ง
[แก้]เคทเชลเตอร์

เวนดี้ มาร์เวล
จอมเวทเด็กผู้หญิง ผู้มีนิสัยหวาดกลัว อ่อนแอ เธอเป็นหนึ่งในดราก้อนสเลเยอร์ด้วยเหมือนกัน ต่อมากลายเป็นสมาชิกใหม่ของแฟรี่เทล มีเวทมนตร์ที่ใช้ในการฟื้นฟูสภาพร่างกาย โดย เวนดี้ ในโลกเอดราส จะกลายเป็นสาววัยรุ่นแทน
มังกรที่สอนวิชาให้กับเธอ ชื่อ แกรนดิเน ต่อมาในวันที่ 7 เดือน 7 ปี X777 แกรนดิเน ได้จากไป ซึ่งตรงกับวันที่ อิ๊กนีล , เมทัลลีคาน่า และ เกส ฟูล ได้จากนัตสึ , กาซีล และ สกราว ไปเช่นกัน
ชาร์ล
แมวคู่ใจของเวนดี้ เป็นตัวเมีย นิสัยออกแนวเชิดหยิ่ง และ แฮปปี้ก็ตกหลุมรักเธอเต็มๆ
ถ้าอ่านอาจจะเสียอรรถรสได้!!
[แก้]โอราเชี่ยน เซส

กิลด์แห่งความมืดระดับมหาอำนาจแห่งสหพันธ์บาลาม กำลังทำภารกิจแย่งชิง"นิลวาน่า" ซึ่งเป็นเวทมนตร์ที่มีพลังอำนาจสูง
ซีโร
ซึ่งเป็นอีกร่างของ เบรน เคยสู้กับนัตสึและแพ้ ตอนศึกนิลวาน่า
เบรน
มาสเตอร์ประจำกิลด์นี้ ดูเหมือนจะรู้จักเวนดี้ด้วย แพ้ให้กับจูร่า เนคิส
คอบร้า
จอมเวทหนุ่มผู้ใช้งูพิษ เขามีงูพิษขนาดยักษ์คอยติดตามเขาอยู่มีผลึกอสูรอยู่ในตัว(ดราก้อนสเลเยอร์ปลอม)แพ้ให้กับนัตสึ
ความปราทหนา:อยากได้ยินเสียงของสหายเพียงหนึ่งเดียว คิวเบเรียส
เรซเซอร์
จอมเวทหนุ่มใช้เวทหน่วงความรู้สึก แพ้ให้กับเกรย์และริออน
ความปราทหนา:มีความเร็วที่ไม่เป็นรองใคร
ฮอทอาย
จอมเวทรูปร่างใหญ่ ฉายา เนตรสวรรค์ มีความสามารถในการควบคุมพื้นดินให้หมุนเกลียว ยากที่ฝ่ายตรงข้ามจะเคลื่อนไหวถนัด ชอบพูดเน้นเกี่ยวกับเงิน ชื่อจริงคือ "ริชาร์ด" ถูกสภาจอมเวทจับตัวไปหลังจบศึกนิลวาน่า
ความปราทหนา:อยากเจอหน้าน้องชายอีกสักครั้ง
แองเจิ้ล
จอมเวทหญิงคนเดียวในกลุ่ม มีความสามารถในการอ่านใจเป็นผู้อัญเชิญเทพแห่งดวงดาวเหมือนลูซี่ มีเทพแห่งดวงดาว คือ สกอร์เปี้ยน เจมินี แอเรียส และซีรัม แพ้ให้กับลูซี่
ความปราทหนา:อยากหายลับไปในท้องนภา เหมือนดั่งนางฟ้า
มิดไนท์
จอมเวทลึกลับใช้เวทบิดเบือนทุกสิ่งอย่างใจนึก แต่ไม่สามารถบิดเบือนสิ่งมีชีวิตได้ ท่าทางร้ายกาจและน่ากลัวสุด(ถ้าเขาตื่นน่ะนะ)แพ้ให้กับเอลซ่า
ความปราทหนา:ขอแค่ได้นอนหลับในสถานที่ที่เงียบสงบ
โครโดอะ
ไม้เท้าของเบรน เป็นขุนพลที่ 7
[แก้]กริมมัวร์ เฮิร์ท

กิลด์แห่งความมืดระดับมหาอำนาจแห่งสหพันธ์บาลาม ต้องการตัวเซเรฟ"
มาสเตอร์พิลฮิโตะหรือมาสเตอร์ฮาเดส
มาสเตอร์ประจำกิลด์นี้ เป็นมาสเตอร์ของแฟรี่เทลรุ่นที่ 2
บลูโน้ต สติงเกอร์
เป็นรองหัวหน้าของกริมมัวร์ ฮาร์ท เวทมนตร์คือ แรงโน้มถ่วง สามารถควบคุมแรงโน้มถ่วงได้ สามารถสร้างหลุมดำได้ ต้องการ 1ใน3 เวทมนตร์ของแฟรี่เทล คือ แฟรี่กริตเตอร์ ผ่ายแพ้กับกิลดาซ
อุลเทียร์ มิลโควิช
หัวหน้าของเจ็ดวงศานรก เวทมนตร์คือ อาร์คแห่งกาลเวลา สามารถควบคุมกาลเวลา แต่ไม่สามารถควบคุมเวลาของสิ่งมีชีวิต แพ้ให้กับเกรย์ เธอเป็นลูกสาวของอุล(อาจารย์ของ เกรย์ และริออน)อุลนึกว่าเธอตายแล้วเพราะในอดีตเธอไม่สบายและถูกนำไปรักษาที่เกาะเจอร์น่าแล้วมีคนมาบอกว่าเธอตายจากโรคแต่จริงๆแล้วเธอถูกใช้ในการทดลอง จึงทำให้อุลเทียร์นึกว่าอุลทอดทิ้ง แล้วต้องผ่ายแพ้กับเกรย์ และหลงใหลในตัวเซเรฟ
อซุม่า
เวทมนตร์คือ อาร์คแห่งพฤกษา สามรถควบคุมต้นไม้และพลังเวททั้งหมดที่อยู่ในดิน พลังเวทย์ในดินจะรวมตัวกันเป็นระเบิด ซึ่งอาซุม่าเป็นคนแรกที่มาถึงเกาะภูต เพราะ หวังจะควบคุมพลังของเกาะตามคำสั่งของมาสเตอร์ฮาร์เดส ผ่ายแพ้ให้กับเอลซ่า
รัสตี้โรส
เวทมนตร์คือ อาร์คแห่งรูปร่าง สามารถทำสิ่งที่ตนเองคิดให้มันเป็นจริงได้ ผ่ายแพ้ให้กับฟรีดและบิกส์โลว์
เมเรดี้
เวทมนตร์คือ มากูริตี้ เซนต์ สามารถเชื่อมต่อความรู้สึกและประสาทสัมผัสของคนสองคน และสามารถแชร์ความเจ็บปวดและความตายได้ด้วย ผ่ายแพ้ให้กับจูเบีย
เคน ฮิคารุ
เวทมนตร์คือ ตุ๊กตาต้องสาป ซึ่งต้องใช้ผมของศัตรูด้วย จึงจะสามารถควบคุมศัตรูได้ ผ่ายแพ้ให้กับนัตสึ ลูซี่ และแฮปปี้
คาพริโก้
เวทมนตร์คือ บงการมนุษย์ สามารถบงการมนุษย์ให้ต่อสู้และใช้เวทมนตร์ได้ ผู้คนต่าง เรียกว่า ผู้ครอบงำเวทมนตร์ ผ่ายแพ้ให้กับโลกิ เป็นเทพแห่งดวงดาว ซึ่งตอนหลังนั้นให้ลูซี่เป็นเจ้านาย
ซานโครว
เวทมนตร์คือ ก็อดสเลเยอร์ สามารถกินไฟของนัตสึได้ ไฟของซานโครวสามารถกวาดล้างทุกสิ่งได้ ผ่ายแพ้ให้กับนัตสึ
ergnm123
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)   ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน) EmptyMon Oct 17, 2011 2:27 pm

ริซาน่า (อายุ 17 ปี)ตามฉบับภาษาไทย เป็นน้องสาวของมิร่าเจน และ เอลฟ์แมน ความสามารถคือการช้เวทผนวกรวมร่างกับสัตว์ "แอนนิมอลโซล" ปัจจุบันทุกคนคิดว่าเสียชีวิตแล้ว แต่เจ้าตัวบอกว่ากลับถูกอนิม่าที่เป็นหลุมดูดดูดไปที่เอโดราส แอบชอบนัตสึและบอกว่าจะแต่งงานกับนัตสึด้วย

นี้ส่วนของริซาน่า ใครไม่เข้าใจที่ผมเขียน อ่านนี้ง่ายๆ สรุปง่ายๆ

ข้อมูลตัวละครในแฟรี่เทลครับ(มีไม่หมดนะครับ เพราะมันเยอะเกิน)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next