·.·゙☆Fairy Tail FanClub☆゙·.·
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รวมพลคนรักFairy tail แห่งประเทศไทย!

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ

Go down 
captainbaby
i_cing
Tamious
BAMbieZ
usmons
~Seek_O.G.~
Admin
11 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin

ภารกิจ : 229
: 26

ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptySat Nov 14, 2009 3:35 pm

กิลด์

สถานที่ที่จอมเวทรวมตัวกัน เป็นสื่อกลางในการให้ข้อมูลข่าวสาร และ ภารกิจของเหล่าจอมเวท และคอยรับเรื่องร้องทุกข์จากชาวบ้าน เพื่อให้เหล่าจอมเวทไปคลี่คลายปัญหาให้ แลกกับเงินที่จะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับความโหดหินของงาน โดยจอมเวทระดับทั่วไปจะทำภารกิจง่ายๆ ส่วนจอมเวทระดับ S Class จะรับทำภารกิจที่ยากกว่า และ ภารกิจระดับS นั้นจะติดอยู่บนชั้น 2

ระบบกิลด์ จะถูกควบคุมโดย สภาจอมเวท ซึ่งกิลด์ไหนที่มีความอันตรายมาก จะถูกสภาบัญญัติว่าเป็น ดาร์กกิลด์ หรือ กิลด์แห่งความมืด ซึ่งกิลด์พวกนี้ก็ถูกหมายหัวว่า จะต้องถูกกำจัดให้สิ้น
จีเวล

หน่วยเงินตราในโลกของแฟรี่เทล

กุญแจประตูแห่งดวงดาว

เป็นกุญแจที่ลูซี่ใช้ในการอัญเชิญเทพแห่งดวงดาว โดยการทำพันธะสัญญา
Silver Key

* อควอเรียส จากกลุ่มดาวคนถือคนโทน้ำ เป็นนางเงือก โจมตีด้วยน้ำที่ไหลมาจากคนโท นิสัยเห็นแก่ตัวและไม่ชอบนายตัวเองซะงั้น
* ทอรัส จากกลุ่มดาววัว เป็นเทพวัวร่างล่ำ มีขวานยักษ์เป็นอาวุธ นิสัยออกลามก ดูจะถูกอกถูกใจหน้าอกของลูซี่เป็นพิเศษ
* แคนเซอร์ จากกลุ่มดาวปู เป็นช่างตัดผมของลูซี่ เวลาพูดลงท้ายด้วย "กุ้ง"
* เวอร์โก้ จากกลุ่มดาวหญิงสาว เป็นเมดสาวผู้ซื่อสัตย์ สามารถขุดเจาะ ดำดินได้ เดิมทีมีรูปร่างหน้าตาอัปลักษณ์ แต่พอได้ลูซี่เป็นเจ้านายคนใหม่แล้ว เลยเปลี่ยนรูปร่างเป็นสาวสวย ตามที่ลูซี่ต้องการอยากจะเป็น
* ซาจิทาเรียส เป็นมนุษย์ครึ่งคนครึ่งม้า คือ เป็นคนแต่สวมหัวม้า ยืน 2 ขา ใช้ธนูเป็นอาวุธ เวลาพูดลงท้ายด้วย "ฮัลโหล"
* เลโอ กลุ่มดาวสิงโต เดิมคือโลกิ ที่ถูกทำโทษเพราะฆ่าผู้ใช้เทพแห่งดวงดาวจนต้องออกจากยศเทพแห่งดวงดาว ภายหลังได้ลูซี่ช่วยไว้จึงได้สถานภาพเช่นเดิม

Gold Key

* ครักซ์ มนุษย์หินรูปร่างไม้กางเขน ไม่มีความสามารถในการเสาะหาเทพแห่งดวงดาว
* โฮโรโลเกียม เป็นนาฬิกายักษ์ ไม่สามารถหลบซ่อนในตัวเขาได้ และยังไม่สื่อสารกับคนอื่นๆให้รู้ว่า คนที่ซ่อนในตัวเขาพูดว่าอย่างไร
* ริร่า ภูติสาวแห่งดาวพิณ ม่มีความสามารถในการร้องเพลง อ่านความรู้สึกของคนำม่ได้
* นิโคล่า หรือ พลู

เกราะของเอลซ่า

เกราะของเอลซ่า สามารถเปลี่ยนรูปร่างได้ดังนี้

* Heart Kreuz Armor : ชุดเกราะปกติที่เอลซ่าสวมไม่เป็นประจำ และเป็นชื่อแบรนด์ของชุดเกราะด้วย ไม่สามารถสับเปลี่ยนศาตรา ไม่เปลี่ยนอาวุธอย่างรวดเร็ว
* The Knight : เป็นเกราะที่ติดปีกทีก้น ที่ใช้สู้กับคู่ต่อสู้คนเดียว ไม่สามารถโจมตีได้
* Black Wing Armor :เป็นเกราะลดพลังโจมตี โดยมีกบติดที่หลัง
* Flame Emperor's Armor : เกราะเกรียนอัคนี ไม่สามารถกันไฟได้
* The Giant's Armor : เกราะเพิ่มความอ่อนแอ
* Herculean Armor : เกราะที่มีความแข็งแกร่งต่ำสามารถทนต่อเวทมนตร์ขนาดเบาได้
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://fairytailtfcb.thai-forum.net
~Seek_O.G.~
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 42

ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptySat Nov 14, 2009 5:43 pm

-0-

นึกว่าดินแดนแห่งเวทมนตร์
มีเจ้าหญิง
ผีเสื้อ
เจ้าชาย

อารายน่ารักๆแบบนั้นซะอีก

(ซึ่งเหมาะกะเจ้าวินมาก)

555

ทีแท้ก้อแบบนี้นี่เอง
usmons
นักเวทธรรมดา

ภารกิจ : 184
: 29

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptySat Nov 14, 2009 8:06 pm

~Seek_O.G.~ พิมพ์ว่า:
-0-

นึกว่าดินแดนแห่งเวทมนตร์
มีเจ้าหญิง
ผีเสื้อ
เจ้าชาย

อารายน่ารักๆแบบนั้นซะอีก

(ซึ่งเหมาะกะเจ้าวินมาก)

555

ทีแท้ก้อแบบนี้นี่เอง

ใช่ๆขอรับท่านซีด ตอนแรกข้าก็นึกว่าเปงบอร์ดเกี่ยวกับเทพนิยาย และมีbgเปงสีชมพูหวานๆ ร่ายรอบไปด้วยดอกไม้นานาชนิด ส่วนยศก็เปง

ขอทาน สามัญชน ทหาร องค์รักษ์ เจ้าหญิง เจ้าชาย ควีน ราชา

p.s ข้าจินตนาการซะไกลกว่านี้อีก ก็นึกว่าจะเปงบอร์ด fairy tale ดีไซด์แบบที่ท่านซีดบอกไง ฮ่าๆๆๆ

p.s ท่านวินข้าขอเสนอ ถ้าท่านวินสร้างบอร์ดใหม่ให้ตั้งชืื่อเปง THE FAIRY TALE OF PRINCESS - PRICE แล้วกันขอรับบบบ ^^
BAMbieZ
เริ่มใช้เวทได้
เริ่มใช้เวทได้

ภารกิจ : 80
: 27

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptySat Nov 14, 2009 8:43 pm

ที่แท้ก็แบบนี้เอง

ขอบใจมากจ้า
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptySun Nov 15, 2009 3:27 pm

เเหม่ๆ ปากยังงี้มันน่า เตะซักที2ทีนะเนี่ย กาเน่า กะ ซิกก้า
https://fairytailtfcb.thai-forum.net
usmons

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptySun Nov 15, 2009 4:11 pm

Admin พิมพ์ว่า:
เเหม่ๆ ปากยังงี้มันน่า เตะซักที2ทีนะเนี่ย กาเน่า กะ ซิกก้า

ท่านวิน ข้าให้ท่านเตะเจ้าซิก 4ที (เอาให้เลือดอาบเลย ฮ่าๆๆๆ)

ส่วนข้าเนี่ยอย่าริอาจมาเตะ เพราะทหารองค์รักษ์ข้าเยอะ เดะท่านวินจะถูกส่งตัวไปยมโลกแทน

P.S ด้วยความห่วงใยจากใจจริง ^^ ขอรับบบบบบบบบบบบบบ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptySun Nov 15, 2009 5:57 pm

usmons พิมพ์ว่า:

ท่านวิน ข้าให้ท่านเตะเจ้าซิก 4ที (เอาให้เลือดอาบเลย ฮ่าๆๆๆ)

ส่วนข้าเนี่ยอย่าริอาจมาเตะ เพราะทหารองค์รักษ์ข้าเยอะ เดะท่านวินจะถูกส่งตัวไปยมโลกแทน

P.S ด้วยความห่วงใยจากใจจริง ^^ ขอรับบบบบบบบบบบบบบ

ได้เรย เจ้าซิกเอาไป4ที ส่วนเจ้า 10ทีนะ ก้ากๆๆ
~Seek_O.G.~
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 42

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptySun Nov 15, 2009 6:05 pm

อารายเนี่ย

ริอาจจะรุมข้ารึ

555
ไม่มีวันซะหรอก
usmons

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptySun Nov 15, 2009 7:26 pm

จ๊ากกกกกกกกกกกกก
ท่านวินจะมาเตะข้าทำไมตั้ง10ที ไปยันเจ้าซีดนู้น
ข้ายกเจ้าซีดให้ เอาไปต้มยำทำแกงอะไรก้เชิญขอรับบบบบบบ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyTue Nov 17, 2009 2:24 pm

เตะเจ้าซิกไปเเล้วยกเว้นเจ้า กาดำ ฮ่าๆๆๆ
Tamious
Moderator
Moderator
Tamious

ภารกิจ : 283
: 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyTue Nov 17, 2009 7:09 pm

-*- ให้ช่วย ไหม วิน เหอๆ
usmons

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyWed Nov 18, 2009 6:31 pm

เตะเจ้าซิกไปเเล้วยกเว้นเจ้า กาดำ ฮ่าๆๆๆ

แอดมินบอร์ดเทพนิยายโหดเฟ้ย - -*
ก็ข้าบอกให้ท่านวินเตะเจ้าซีดแทนเตะข้าแล้วไง

Tamious
Moderator
Moderator
Tamious

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyWed Nov 18, 2009 6:44 pm

ฮ่าๆ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyWed Nov 18, 2009 6:45 pm

usmons พิมพ์ว่า:

แอดมินบอร์ดเทพนิยายโหดเฟ้ย - -*
ก็ข้าบอกให้ท่านวินเตะเจ้าซีดแทนเตะข้าแล้วไง

นี่ไม่ใช่บอร์ดเทพนิยายนะเว้ยเห้ย เฮลท์ถ้าจะมาขำก็มาช่วยกันอัดเจ้าลิงดำเน่า หน่อยดิ
Tamious
Moderator
Moderator
Tamious

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyThu Nov 19, 2009 6:49 pm

จัดไป
usmons

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyThu Nov 19, 2009 8:14 pm

Tamious พิมพ์ว่า:
จัดไป

-*- จัดอาหารชุดใหญ่มาให้ข้าเรอะ ขอบใจมากกเจ้ายม ฮ่าๆๆๆ
ท่านวินจะรับสักที่ไหมขอรับบบ เอ่อ.......ข้าจะพยายามหาแฟรี่เทลมาอ่าน
เดะรอก่อน
p.s เรื่องแฟรี่เทลน่าหนุกแฮะ เดะต้องเอาเว็ปนี้ไปบอกต่อที่อาณาจักรข้า
p.s2 เจ้ายมอย่าลืมเอาเว็ปนี้ไปกระจายให้ชาวนรกรับทราบด้วยขอรับบบ
p.s3เพื่อท่านวินจะได้สร้างบอร์ดเทพนิยายให้สวยขึ้นอีกกว่าเดิม
p.s4 bgเปงสีน้ำเงินไม่เหมาะขอรับบบ เอาสี RED + WHITE =? จะสวยมากกขอรับบบ ^^

ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ Nutsugif

แก้ไขล่าสุดโดย usmons เมื่อ Fri Nov 20, 2009 6:14 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Tamious
Moderator
Moderator
Tamious

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyThu Nov 19, 2009 9:03 pm

จัด อึหมา ให้ ชุด ใหญ่
usmons

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyFri Nov 20, 2009 6:16 pm

Tamious พิมพ์ว่า:
จัด อึหมา ให้ ชุด ใหญ่

ง่ะ ม่ายเอา ให้ท่านยมไปทานเองเถอะข้าขอพาส ส่วนจะเอาไปแบ่งใครรับประทานก็เรื่องของท่าน ข้าขอยกอาหารชุดนี้ให้ท่านยมทานแทนขอรับบบ

ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ Nutsugif
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyFri Nov 20, 2009 6:28 pm

ปากวอนโดนเเบน คิดงันไหมเฮลท์
Tamious
Moderator
Moderator
Tamious

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptySat Nov 21, 2009 6:57 pm

เห็นด้วยๆ
usmons

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyMon Nov 23, 2009 7:12 pm

- -* เข้าข้างกันดีจิงๆ
Tamious
Moderator
Moderator
Tamious

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyMon Nov 23, 2009 7:18 pm

ก็เราเพื่อนกัน
usmons

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyTue Nov 24, 2009 8:52 pm

- -* เพื่อนกันจิงๆ ไปไหนไปด้วยกัน ทำอะไรทำด้วยกัน กินข้าวจานเดียวกัน

สงสัยใช้แปรงฟันอันเดียวกันแน่ๆ

i_cing
คนธรรมดา
คนธรรมดา

ภารกิจ : 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyFri Oct 29, 2010 6:16 pm

ใจจ้า
captainbaby
คนธรรมดา
คนธรรมดา
captainbaby

ภารกิจ : 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ   ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ EmptyMon Apr 25, 2011 3:55 pm

-+.........?

ข้อมูลอื่นๆ ในแฟรี่เทล ครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» แบบทดสอบความฉลาด 2 ครับ