·.·゙☆Fairy Tail FanClub☆゙·.·
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
มาสมัครบอร์ดด้วยนะครับ เเล้วท่านจะได้เป็นส่วนร่วมในเเฟนคลับ Fairy tail แห่ง fairytailtfcb.thai-forum.net คร้าบบ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รวมพลคนรักFairy tail แห่งประเทศไทย!

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!

Go down 
nuufairy tail
Gildartz
chewalia
7 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
chewalia
นักเวทธรรมดา
chewalia

ภารกิจ : 358
: 27

มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySat Oct 15, 2011 12:54 pm

มาตั้งภาคีกันเถอะ เเบบว่าพอใครมาเล่นเเล้วเล่นอยู่ในภาคีพอฝากข้อความไว้(เเบบ Face book น่ะ) ใครมา มาตั้งหัวข้อทักทายไว้ เสร็จเเล้วหากใครว่างมาเล่นอีก ก็มาทักทาย สารทุกข์สุกดิบกันได้ในภาคี หากเวลาเล่นไม่ตรงกันก็ ฝากข้อความใว้เดียวก็มีคนมาตอบกลับเองล่ะ น่าสนใหมล่ะวิธีนี้

ถ้าอย่างนั้น เราจะขอตั้งชื่อภาคีนี้ว่า ภาคีเเห่งการร่วมมือกันเเลกเปลี่ยนข่าวสารเเฟรี่เทลเเห่งประเทศไทย
ชื่อย่อว่า เเฟรี่เทลไงล่ะ งั้นเราตั้งหัวข้อเลยเเล้วกัน(อย่าเข้าใจผิดเราไม่ใช่หัวหน้าภาคีนะ)

สวัสดีทุกคนสบายดีใหม?
ใครเข้ามาเล่น ช่วยตอบเเละ ตั้งหัวข้อเเบบเรา ต่อไปด้วย
(อาจจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวกับเรื่องที่จะพูดก็ได้)
ขึ้นไปข้างบน Go down
chewalia
chewalia

มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySat Oct 15, 2011 1:08 pm

เรื่องหลักๆก็คือ ทำไมคนน้อยจังเลยคร้าบ เข้ามาไม่ค่อยจะ คึกคัก เลย หรือว่ามันเพิ่งเปิดหว่า เลยไม่ค่อยมีคน
ปัญหาเหล่านี้เราเห็นเเล้วเราจึงคิดว่าเรามาร่วมมือกันดีกว่า เเต่ก่อนหน้านั้นอยากจะถามว่า ทำไม?กล่องChat มันถึงเป็นอย่างนี้ ทำให้เหมือนของ ฮอกวอตส์ไทย ไทยเเกรมมิ่งไม่ได้หรือ เเบบนี้มันอันตรายนะ ใครรู้วิธีหรือคนสร้างเว็บนี้เข้ามาอ่านขอล่ะเปลียนเถอะความปลอดภัย ของสมาชิกทุกๆท่าน หากให้คะเเนนน่ะ น้อยจริงๆ
อย่างที่สอง หากมีคนฝากข้อความไว้ในบรอด์ของภาคี(จะเป็นสมาชิกของภาคีหรือไม่ได้เป็นก็ได้)เเต่มีข้อความที่ผิดกฎหมาย ลามก อนาจาร หยาบคาย เราจะดเนิน มาตราการตอบโต้ขั้นเด็ดขาด เเละรุนเเรง
(หากต้องใช้เอเทเรี่ยนเเละคำสาปพิฆาตยิงก็ยอม) อย่างที่สาม หากตั้งภาคีขึ้นมาเเล้วซึ่งเเน่ล่ะมันต้องมีผู้นำซึ่งการคัดเลือกนั้นไม่ได้เอาคนตั้งภาคีนี้เเต่จะเอาคนอื่นมาเป็นผู้นำซึ่งการคัดเลือกยังเป็นความลับเเละเเน่นอน เราจะให้สมาชืกของภาคีโหวตเสียงส่วนใหญ่ รวมทั้ง คนนอกภาคีด้วย

อย่างที่สี่เมื่อตั้งภาคีขึ้นมาเเล้วเเน่นอนเพื่อให้มันคงอยู่เราตั้งร่วมมือกัน ฟันฝ่าอุปสรรค์ไปด้วยกัน สามัคคีกัน เพื่อให้ภาคีของเรา สามาร๔เป็นบ้านที่อบอุ่นสำหรับทุกคน เเละ เเน่นอนเริ่มเเรกอาจจะลำบากหน่อย เเต่เราจะสู้ไปด้วยกัน!!
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySat Oct 15, 2011 1:11 pm

เราขอลงนาม ประกาศตั้ง ภาคีเเห่งการร่วมมือกันเเลกเปลี่ยนข่าวสารเเฟรี่เทลเเห่งประเทศไทย (เเฟรี่เทล)
ในนามของ Chewalia Derbermong ชื่อจริง นายต้นเเห่ง เเฟรี่เทล เราขอตั้งมันขึ้นเพื่อให้เป็นครอบครัวที่อบอุ่น ของ
เพื่อนๆทุกๆคน.
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySat Oct 15, 2011 1:12 pm

สวัสดีเพื่อนๆทุกคน สบายดีใหม??
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySat Oct 15, 2011 1:13 pm

ใครเข้ามาในบอร์ดนี้เเล้วสนใจ ตอบกลับตามหัวข้อล่าสุดได้เลย
Gildartz
คนธรรมดา
คนธรรมดา
Gildartz

ภารกิจ : 35

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySun Oct 16, 2011 4:02 am

น่าสนใจอยู่น๊
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySun Oct 16, 2011 10:39 am

จริงดิ

แก้ไขล่าสุดโดย chewalia เมื่อ Sun Oct 16, 2011 10:42 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySun Oct 16, 2011 10:41 am

Gildartz พิมพ์ว่า:
น่าสนใจอยู่น๊

น่าสนใหมล่ะ

ยินดีต้อนรับสมาชิกคนเเรกของภาคี Gildartz (ฝากไปบอกคนที่เล่นด้วยว่าภาคีตั้งอยู่ตรงใหนนะ) สบายดีใหมล่ะ
เริ่มใช้เวทได้
เริ่มใช้เวทได้

ภารกิจ : 115
: 29

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyTue Oct 18, 2011 2:29 pm

อืมๆ น่าสนใจๆ Smile
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyTue Oct 18, 2011 8:25 pm

nuufairy tail พิมพ์ว่า:
อืมๆ น่าสนใจๆ Smile
สวัสดีมีอะไรให้ช่วยใหม? ขอบคุณที่ เเวะมาสบายดีใหม?
pat39
pat39

ภารกิจ : 444
: 28

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyWed Nov 02, 2011 9:40 am

Very Happy Very Happy มีอะไร ให้ทำแก้เซ่งไหมนี้
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyWed Nov 02, 2011 7:53 pm

pat39 พิมพ์ว่า:
Very Happy Very Happy มีอะไร ให้ทำแก้เซ่งไหมนี้
เเม้ว่าจะไม่ได้คุยกันเเบบสดสด เเต่หากฝากข้อความไว้ เดียวก็มีคนมาพูดด้วย เเบบ Face นะ จะฝากอะไรก็ฝากได้
หากกิจกรรมทำเเก้เซ็งน่ะ ยังไม่มีหรอกนะ เพราะไม่รู้ว่าจะทำอะไรดี (เเล้วอีกอย่าง เราก็มาหาได้เฉพาะตอนที่เราว่าง น่าเสียดาย)
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyWed Nov 02, 2011 7:55 pm

มันก็เป็นกระดานพูดคุยเล็กๆ ที่มีความเเน่นอนในการสนทนา ซึ่งเเน่ล่ะ ใครมาทำอะไรไว้ในนี้ไม่เกิน 2 วันได้รับการตอบกับอย่างเเน่นอน (หากมีคนเเวะเข้ามาดู เเละมีสมาชิกที่น่ารักนะ )
pat39
pat39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyFri Nov 04, 2011 8:50 am

แฮะๆๆๆๆๆ
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyFri Nov 04, 2011 8:06 pm

เเต่ว่า...ไม่ค่อยมีสมาชิกเข้ามาเพิ่มเลยล่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
pat39
pat39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyFri Nov 04, 2011 8:27 pm

เพราะมันเงียบอะดิ
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySat Nov 05, 2011 11:23 am

เลยไม่ค่อยมีคน น่าสงสารจัง ภาคีนี้(พูดเองเออเอง)
pat39
pat39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySat Nov 05, 2011 6:55 pm

ตลอดเลย ละ คับ
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySun Nov 06, 2011 11:51 am

นั่นสินะ น่าเศร้า เฮ่อ
smithkeng
คนธรรมดา
คนธรรมดา
smithkeng

ภารกิจ : 10
: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySun Nov 20, 2011 9:51 pm

ใครได้ดูตอน 106 แล้วมั่งอ่า
สงสาร มิร่าเจน จังหงะ...-*- pale
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyTue Nov 22, 2011 8:41 pm

ทำไม ล่ะ (ไม่ได้ดูน่ะ)
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySat Dec 31, 2011 1:18 pm

pat39 พิมพ์ว่า:
เพราะมันเงียบอะดิ
มี บัตรเเล้ว
PangZawy
PangZawy

ภารกิจ : 443
: 31

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyWed Feb 01, 2012 12:57 am

เพราะมีเพจที่เป็นแฟนคลับ แฟร์รี่เทลอยู่เยอะ แล้ว เพจนี้ก็ไม่ค่อยมีคนรู้จักด้วย อัพเดทข้อมูลก็น้อยละมั้ง นะ
chewalia
chewalia

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptyWed Feb 01, 2012 7:57 pm

PangZawy พิมพ์ว่า:
เพราะมีเพจที่เป็นแฟนคลับ แฟร์รี่เทลอยู่เยอะ แล้ว เพจนี้ก็ไม่ค่อยมีคนรู้จักด้วย อัพเดทข้อมูลก็น้อยละมั้ง นะ
เราคิดว่าน่าจะเป็นอย่างนั้น อีกอย่างหนึ่ง ตั้งแต่เข้ามา ไม่เห็น ADMIN ออกมาทักใครเลย เว็บไซต์นี้เลยเงียบสนิท ก็มีบ้างที่คึกคัก แต่น้อยเหลือเกิน น่าสงสารภาคีนี้จัง หากเป็นอย่างนี้อีกต่อไป ภาคีก็ต้องล้มอย่างแน่นอน (อุตสาห์พยุงให้อยู่มาได้ตั้งหลายเดือนแล้ว) คงถึงเวลาสุดท้ายแล้วล่ะ หากภาคีล้มลง เราและทีมงานของเราก็ไม่รู้ว่าต้องไปไหน? อะไร? ยังไง? แต่ก็ช่างเถอะ หากจำเป็นต้องทำ ก็ต้องทำล่ะนะ ^^ :ทีมงานของภาคีที่เหลืออยู่ ปัจจุบัน 3 คน
washa014
คนธรรมดา
คนธรรมดา
washa014

ภารกิจ : 15

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!   มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!! EmptySat Feb 11, 2012 7:50 pm

น่า สน ใจ เราจะชวนเพื่อนมา สมัคร เยอะๆ เลย เพราะผู้หญิง ห้องเรา มันก็ชอบ

---------------------------- F A I R Y T A I L -----------------------------

มาสร้างภาคีกันเถอะนะพวกเรา!!
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next